Bwana akubariki, ndugu. Nahivo ninafuraha so sana kurudi kanisani usiku wa leo. Nimepelewa tu kidogo na sauti kwa namna fulani. Ulikuwa ujumbe mrefu asubuhi ya leo, nami kwa kweli nina furaha umekwisha fika. Hata hivyo nami naufurahia <coughs> kuutoa. Basi natumaini mlifurahi kuusikia. Don't forget now. Always remember this. Musisao sasa daima kumbukeni jambo hili ya kwamba haya ndiyo mambo yanayomjenga mtumishi wa Kristo. Mnaona? Imani kwanza halafu nguvu. Basi sasa kumbukeni, Roho Mtakatifu hawezi kulitia jengo la Mungu kifuniko mpaka mambo haya yafanye kazi kwa roho. Mnaona? Hata ufanye nini? Mnaona? Hayo ndiyo mambo yanayoujenga mwili wa Kristo. Mnaona mambo hayo? Naam, msahau jambo hilo kwamba hili hapa ndilo kwanza, ni imani yako, nguvu, maarifa na, na kadhalika, vinapaswa kuongezwa kwake mpaka kimo kamili cha Kristo kimedhihirishwa. Ndipo Roho Mtakatifu anakuja juu yake na kuutia muhuri kama mwili mmoja. Vitu hivi havina budi kuwepo. Kwa hiyo Yesu alisema, uh, uh, kwa tunda lao wanajulikana. Mnaona tunda, usingeweza kuzaa tunda bila ya mambo haya kulizaa ndani yako. Basi wakati haya yote yanapochukua mahali pa kuupenda ulimwengu na na kutomcha Mungu na kadhalika basi ulikuamini kote unatupa nje, ndipo mambo yote ya ulimwengu yamekwisha. Basi hapana kitu ila kiumbe kipya katika Kristo. Kwa wa Efeso ine thelathini inasema msimhusunishe Roho Mtakatifu wa Mungu, ambaye kwake mlitiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Kutiwa mhuri katika ufaumu wa Mungu. Sasa msisahau jambo hilo, tunzeni hilo moyoni mwenu. Sasa unahitajiwa vitu hivi kwanza Alafu tiya mhuri ni Roho Mtakatifu, kile kifuniko kinachotufunika katika ule mwili vema. Tunaombi sasa kwa ajili ya dada letu wa Chicago, mmewa, amekuwa katika ka ajali, amatuaa naye yuko kitandani na ni mahututi sana, dada letu naye Edith Right masikini ndiye yetu hapa ambaye tumemjua And kwa muda mrefu sana. Yeye ni mahututi sana sana, yuko nyumbani e, kwake kwa usiku wa leo, na walitaka kutangaza jambo hili kanisani ili kwamba sote tupate kuombea haja hii. Basi sasa, hebu tuinamishe vichwa vyetu kwa muda kidogo tu. Baba yetu wa thamani wa mbinguni, tunakusanyika kukizunguka kwa imani kiti cha enzi cha Mungu, nasi tunaomba rehema ya kiungu kwa ajili ya haja hizi. Ndugu yetu ajali ya motoka mahututi sana, Mungu msaidie, jali ya kwamba Roho Mtakatifu awe karibu na kitanda chake na amrudishe kwetu, Bwana bua, ya yeah, maskini Edith Wright kule chini, naomba Mungu kwamba Roho Mtakatifu atakuwa karibu na kitanda chake usiku huu na atamrudishia afya yake tena. Tujalie jambo hilo, Baba wewe. well, umeahidi mambo haya nasi tunayaamini, na kama tulivyokuwa tunafikiri asubuhi ya leo ya kwamba umbali si kitu kwako wewe ni mkuu vile vile ya sehemu moja ya dunia kama ulivyo kwenye ile nyingine, kwa maana wewe upo kila mahali, una nguvu zote na huna huna kikomo. Nasi tunaomba Baba ya kwamba utatujalia haja hizi katika jina la Yesu Kristo, amin. Very... ni furaha sana kuwa humu usiku wa leo tena, pia nami najua ya kwamba kuna joto. Hii ni mikutano mitatu mfululizo. Na ni, ni najua wengine wenu uh, munayapata maili mia tano ya kuendesha kutoka kati ya sasa na asubuhi, na kuanzia kesho kutwa nina elfu moja mia nne za kuendesha gari baada ya mkutano huo. Hiyo uh, kwa hiyo mimi, mimi natumaini ya kwamba umekuwa wakati mkuu kwenu nyote na umekuwa ni wakati mkuu kwangu kwa zuru. Kuna jambo moja tu ambalo tumeomba wengi wenu Imelazimu kurudishwa kwa maana hakuna nafasi, hatuwezi kuyajaza marefu ya kanisa kupita kiasi. Zimamoto hawatatuvumilia jambo hilo. Kwa hiyo tunajaribu sasa kupata kanisa kubwa kidogo, ili kwamba wakati tumeingia basi tunaweza kuwa na nafasi ya kuketi watu. Basi sasa wakati wowote daima mnakaribishwa hapa masikanini, ambapo hatuna kanuni ya imani ila Kristo, hatuna sheria ila upendo, hatuna kitabu ila Biblia. Na kwa hiyo, na mchungaji wetu ni ndugu Omanevo hapa. Nasi, tuna kusanyiko hapa la, la watu wengi wanaokusanyika kama uh, masikani isiyobagua madhehebu mahali napokuja na, na kumwabudu Mungu kulingana na, na maamuzi ya dhamiri yako mwenyewe. Daima tunafurahi kuwa pamoja nanyi, na kwa hiyo njooni kila mwezapo, daima tunafuraha kuwapokea. Na sasa wakati mwingine akadrini jua vyo mimi kuwa pamoja nanyi itakuwa ni baada ya kumaliza kanisa. Nami nataka basi baada ya zile nyakati za kanisa, tunataka basi kusiendea zile mhuri saba za mwisho na zile muhuri saba za mwisho katika kitabu cha Ufunuo hufundisha jambo hilo. Basi sasa, kuna mara nyingi sana ambapo wagonjwa na wanaoteseka huja na wakati wa mikutano hii ambapo maono yanahitajika na kuja kwa ajili ya mazungumzo maalum ya faraga. Kama nikiingilia jambo hilo, basi mimi mimi siwezi kamwe kupata tofauti kati yao, na mwajua, ni vigumu kwangu kuzungumza baada ya jambo hilo. Basi kila mtu anajua ya kwamba katika uh, kampeni uh, zetu za kuponya ya kwamba uh, bwana Baxter ama mtu fulani kwa kawaida hubiri, nami natoka kuja kuwaombea wagonjwa, kwa maana ni vigumu kidogo nami nikuwa nikiwaombea watu fulani. Muda kidogo uliopita, hivyo nikakutana na mtoto mdogo hapa ambaye madaktari kitu fulani mgongoni mwake, alizaliwa kwa njia fulani Nilipokuwa anatoka nje, nilimwona ameketi pale akiwa na plaster mtoto huyo, haitambili hai kuwa kiwete, na hiyo atapona. Kweli atapona. Unaona, naona hiyo ni, najua hilo, unaona, nina hakika na jambo hilo. Kwa hiyo uh, tunataka kuwa na imani yetu na kumwamini Mungu. Kwa moja wenu na wengi wenu ni wageni kwangu, uh, wahudumu uh, wote na kadhalika uh, kama siyakosea, huyu ni ndugu Grace. Hiyo ni kweli Kristo, na naomba uniwie radhi kwa kutofika kule kwa ajili ya kuweka wakfu. Labda nitakuja kule kwa ajili ya, ya mkutano wa mwisho wa juma itakuwa ni sawa vile vile, hivyo ni kweli. Huko Bloomington uko salama vema. Baadhi ya hawa ndugu hapa ni wahudumu, nadhani wewe ni mhudumu. Naam, Bwana bwana awabariki. Basi ni wahudumu wangapi waliomu humu jengoni? Hebu tuone mkono wenu. Pema, hilo ni sawa tu. Tunafurahi kwa kuwa nanyi hapa, tunafurahi sana. Mungu awabariki daima. Naam, ili kwamba tuweze kutoka mapema sana, baadhi yao wanaenda Georgia, Tennessee, New York, kila mahali tangu usiku wa leo, kuanzia usiku wa leo. Naam, endesheni kwa uangalifu barabarani. Kama ukishikwa na usingizi, hutaki kwenda hotelini, ondoka barabarani, ukalale mpaka ume. Hivyo ndivyo inavyofanya Unaona, kudoka tu barabarani ukalale. Usi usiendeshi ukiwa na usingizi, ni jambo baya pia. Kumbuka, si wewe, ni jamaa huyo mwingine unayepaswa kuangalia. Unaona, wewe unajua unakoelekea, hujui anakoelekea yeye. Kwa hiyo kwa hiyo huna budi kumwangalia jamaa huyo hiyo. kwa hiyo hakikisha kwamba uko macho wakati wote kuangalia jambo hilo. Sasa nataka kusoma usiku wa leo sehemu ya maandiko yanayopatikana katika kitabu cha Yohana Mtakatifu. Naam, maandiko haya machache tunayosoma na ambayo tunayarejea yanapaswa kutupa msingi wa yale tunajaribu kusema, na siku zote eh, si, eh, sijawahi wakati mmoja kama ninavyopata kukumbuka, sijawahi eh, kuja mibalani kujaribu kusema jambo fulani kwa kusema tu Daima mimi hujaribu kungoja, kukesha, kusoma, kuomba mpaka napojisikia ya kwamba nina jambo fulani ambalo lingeweza kuwasaidia watu. Kama siwezi kuwa msaada, basi hakuna haja ya mimi kusimama hapa. Naona ni kujaribu kusaidia. Na sasa usiku huu bila shaka sehemu kubwa uh, uh, ya kundi letu limeondoka tangu asubuhi ya leo na uh, iliwabidi kwenda uh, nyumbani wengi wao lakini usiku wa leo niliwaambia uh, kama mngaliendelea kubaki nikijaribu kuwa na mazungumzo ya uh, kama dakika arobaini na tano juu ya jambo uh, fulani ambalo natumaini lingetusaidia. Nasi tuliweka jambo hili msingi kwenye Yohana Mtakatifu sura ya kumi na sita, na hebu tuanzie kwenye uh, aya ya saba ya sura ya kumi na sita, na tusome mpaka aya ya kumi na tano. I tell you, lakini mimi nawaambia iliyo kweli ninyi mimi niondoke kwa I maana, mimi nisipoondoka msaidizi hatakuja kwenu, bali mi nikienda zangu nitampeleka kwenu nyaya. Kisha kuja huyo, hatawaakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi, na haki justice, na hukumu. Kwa habari ya dhambi, kwa sababu hawaniamini mimi kwa habari ya haki, kwa sababu mimi naenda zangu kwa Baba wala hamnioni tena; kwa habari ya hukumu, kwa sababu yule mkuu wa ulimwengu amekwisha kuhukumiwa. Hata bado ni kali, ninayo mengi ya kuwaambia, lakini hamwezi kuyastahimili hivi sasa. Lakini yeye atakapokuja, huyo Roho wa kweli, atawaongoza awatie kwenye kweli yote, kwa maana hatanena kwa shauri lake mwenyewe lakini yote atakayoyasikia atayanena na mambo yajayo atawapasha habari yake. Yeye atanitukuza mimi, kwa kuwa atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasha habari. Na yote aliyo aliyonayo Baba ni yangu, kwa hiyo nilisema ya kwamba atatoa katika yaliyo yangu na kuwapasheni habari. Sasa katika aya hii ya kumi na tatu, lakini yeye atakapokuja huyo Roho wa kweli atawaongoza awatie kwenye kweli yote. Atakapokuja huyo Roho wa kweli, yeye atawaongoza awatie kwenye kweli yote. Kweli ni nini? Neno kwa maana, hatanena hatanena kwa shauri lake mwenyewe, lakini yote atakayosikia yeye atayanena, yote atakayosikia atayanena wana mengine yeye ndiye atakayefunua jambo hilo. Naona na sura ya nne ya Waebrania Biblia ilisema kwamba neno la Mungu Sharm ni kali lina nguvu kuliko upanga ukatao, uh, uh, uh, uh, uh, wa kwili kuyachambua mawazo ya roho ya moyo. Naona yote atakayosikia atanena, na mambo yajayo hatawapasha habari th zake. Naona ni kitu gani kitakachofanya jambo hilo Roho Mtakatifu atakayekuja katika jina la Bwana Yesu. Nani, ningetaka kuchukua dakika hizi nyingine chache zifuatazo kuvuta usikivu wenu juu ya neno kuongoza kiongozi. Mwajua mimi nimepata ujuzi wa kutosha kiasi huko mwituni. Kiongozi mtu wa kukuonyesha kila mahali, unabudi kuwa na kiongozi wakati ujui unakoenda. Nami nikiwa nimezoea kuwinda na kila mahali ulimwenguni, nilikuwa na nawasawa kukutana na viongozi. Nami ni kiongozi mimi mwenyewe huko Colorado, kwa kuwa kwa kuijua hiyo nchi, mambo ya ranch na kadhalika, ninaweza kuongoza huko Colorado. Basi kiongozi hanabudi kujua njia, hanabudi kujua anakwenda na anachofanya na jinsi ya Uh, kukulinda njiani. Naona inambidi kuona ya kwamba hupotei. Kiongozi ni mtu aliyechaguliwa, serikali humchagua mtu huyu kama yeye ni kiongozi. Basi sasa, katika kwenda katika safari ya nyikani, mahali ambapo labda wewe hujazoea kwenda, si jambo nzuri kwako kwenda bila mmoja. Kwa kweli, sehemu nyingine hata huwezi kwenda bila mmoja, kwa mfano Canada huyo huyo kiongozi hana budi kutia sahihi leseni yako kwa mlinzi wa wanyama pori, hana budi kutia sahihi mwenyewe, naye ana wajibu wa kukulinda. Iwapo kitu chochote kitakupata, ni wajibu wake, hana budi kushughulikia. Inampasa angalia ya kwamba hupotei, hana budi kuhakikisha ya kwamba hakutumi mahali fulani ambapo hujui njia ya kurudi Nawe ukipotea inampasa kujua hiyo inji vema sana hata anaweza kukuokota wakati wowote wa tu. Inampasa kujua mambo haya yote la sivyo, hawezi kuwa kiongozi, hawezi kupewa leseni ya kuwa kiongozi. Kwa mambo haya marhumhara, hunabudi kuwa na maafikiano, uwasiliane kwanza kwa simu na kufanya matayarisho, ujiwekee mipango ya kupelekwa huko nje. Basi kama nini hii yako, wakati mwingine yeye hana nafasi na, pasi, country, yes, na hawezi kukuchukua. Unabudi budi uh, uh, uh, kuahirisha jambo hilo kwa mda. Kwa, kwa kiongozi wa duniani, haikubidi kamwe kufanya jambo hilo, na kiongozi wa Mungu all, yeye daima yu tayari, daima yu tayari Naam, kama hufanyi matayarisho haya nawe unawazia kufanya safari ya kwenda matembezini porini ambapo hujapata kuwa kule bado, huenda ukapotea na uangamie. Una nafasi ya kama asilimia moja ya kutoka huko porini. Hiyo ni kusema kama si nene sana, huenda ukawa na nafasi ya asilimia moja ya kutoka wewe mwenyewe, lakini kama ni pori mbaya sana huko mbali sana haiwezekani kwako kutoka. Hakuna so njia good ya kufanya jambo hilo, kwa maana utajikuta kwenye mkondo wa mauti, alafu umekwisha. Basi umekwisha, naam, nao utaangamia kama huna kiongozi anayejua hiyo inchi na anayejua namna, namna ya kurudi. Wengi wenu mnazo habari za nakala mliyosoma mwaka jana kutoka Tucson, Arizona au masikauti wa vulana hata hivyo wao walikuwa wamefunzwa jinsi ya kujishughulikia, ya walikuwa maskauti na no, hawakuwa maskauti wa klabu tu, walikuwa maskauti kamili. Basi walienda safari fupi ya kupanda milima, ndipo mvua kubwa ya theluji ikaja. Maumbile yakabadilisha mahali pake, basi sababu ya kujikuta wamepotea na wote wameangamia ni kwa sababu wao, kitu fulani, badiliko huja nje ya utaratibu wa kawaida, sio kujua jinsi ya kutoka. Naona nami na sao, ni wavulana wangapi ngapi walioangamia huko mlimani, ingawa walituma eh, huko mahelikopta na jeshi la mgambo na walinzi wa taifa na watu wa kujitolea na kadhalika, lakini walipotea. Hakuna anayejua walikuwa wapi nao hawakuweza kujishughulikia. Watu waliangamia katika theluji kwa kuwa hawakujua kama walikuwa wanaelekea mashariki, kaskazini, magharibi au kusini, juu ama chini ama jinsi ilivyokuwa, kila kitu kilifanana. Naam, kiongozi anajua mahali alipo, hata hali ya hewa iweje. Yeye yeye ameandaliwa, ili atekeleze jambo hilo, anajua analofanya. Yeye anaujuzi wa kila kitu. Anajua jinsi mambo yote yalivyo. Kwa hiyo anaweza tu kuwa jizani, na angeweza kuhisi kitu fulani. Kwa mfano, huwa hapa ujanja wa kawaida wa kiongozi. Unajua, kama unaweza kuona nyota kila mtu anaweza kujua anakoelekea kama ataangalia nyota. Na wewe daima unapaswa kuangalia ile nyota moja ya kweli. Kuna nyota moja tu ya kweli na hiyo ni nyota ya kaskazini. Na moja pekee inasimama mahali pale pale hiyo inawosesha Kristo, yeye yule jana leo na hata milele. Wengine wanenda wakao- wakaondoka mbali, yeye hudumu, yeye yule. Makanisa anaweza kukuelekeza huku, ama mengine kukuelekeza kule, bali si yeye, ni yeye yule daima. Vema, sasa, kama huwezi kuona nyota hii ya kaskazini na kuna mawingu, basi kama utaangalia, kama ni wakati wa mchana nawe umepotea, kama utaangalia miti Mti daima ule ukungu uko upande wa kaskazini wa mti, kwa maana upande wa kusini wa mti unapata jua zaidi ya upande huo wa kaskazini. Lakini vipi kama kuna giza na huwezi kuuona huo ukungu? Kama tufunga macho yako, wala usijaribu kuwaza lolote Kumbe macho yako na ushike mti wenye maganda laini, ukumbatie huo mti namna hii mpaka vidole vyako vikutane, kisha uanze kuuzunguka huo mti pole pole sana. Basi utakapofikia mahali ambapo ganda nene mno limekatika katika, huo ndio upande wa kaskazini pepo. Nawe unaweza kujua unaelekea upande gani, kaskazini ama kusini, basi kwa njia hiyo. Lo no, kuna mambo mengi mbali inahitaji viongozi kujua namna ya kufanya mambo hayo. Mtu wa kawaida tu anafika pale na kusema mimi sioni tofauti yoyote katika jambo hilo, naona naona kuna budi kufunzwa kwa ajili ya kuongoza huko. Na hawa vijana, hapana shaka, ila walikuwa maskauti bora, huenda waliweza kufunga vifundo, huenda waliweza kuwasha moto kwa miamba na vitu kama hivyo. Alikujua njia yako ya kutokea, hilo ndilo jambo muhimu. Wao wao hawakujua njia yao ya kutokea. Kwa hiyo basi, wote wakaangamia, kwa sababu hawakuchukua kiongozi wa kuambatana nao. Baba fulani asiyejali, miaka mingi iliyopita, huko Colorado low, yeye alikuwa anapanda kwenda mlimani. Alikuwa na kijana mdogo mwenye umri wa kama miaka sita, saba. Alikuwa anataka kum, uh, kumpeleka kuwinda kulungu kwa mara yake ya kwanza uyo wakapanda, e juu mlimani, ndipo uyu mfulana ndogo akamwambia babaye, inachoka, panda mgong'oni mwangu. Hatu yapanda juu vya kutosha bado, kulungu wako juu. Iyo mtu akaendelea na kuendelea na kuendelea kupanda mpaka akafika. Yeye hakujua alikuwa mtu wa mjini, hakujua chochote kuhusu kuwinda ama mahali pa kwenda. Mtu yeyote anayejua chochote juu ya pori hayo ya kwamba kulungu hawakai kule juu wao hawapandi huko juu mbuzi hukaa kule juu, si kulungu. Wao wako kule chini wanakoweza kula, hawana budi kwenda mahali palipo na kitu, chakula. Na kwa hiyo mbali, mtu huyu alifikiri, kama nikipanda huko juu kabisa, kwenye miamba mahali fulani huko juu, nitapata ndume kubwa la kulungu. Alikuwa ameona picha ya wengine waliosimama juu, waliosimama juu ya mwamba, naye akafikiri huko ndiko angempata. Msijali yanayosema magazeti hayo jamani, lo, jamani, utapatwa na jinamizi hilo. Kuna jambo moja tu la kufanya, ni kumchukua kiongozi ambapo utajua mahali ulipo. Basi baba huyo, ikaja mvua mara moja kule juu, moja ya hizo mvua za haraka zinazokuja. E, huyo mtu aliwinda akiwa amechelewa mno, hata ikaangiza, naye asingeweza kuona njia ya kurudia kisha hizo eh, kisha pepo zikaja kutoka ng'ambo ya vilele vya ile mlima, na huku yeye mwenyewe anatembea haraka. Na hilo kuna budi kujua jinsi ya kupona hatarini, kama umekwama. Jambo jingine ujue jinsi ya kujihami. Nimepanda juu ya miti na kushuka miti kwa kujitelesha, nikapanda miti kisha nikajitele eh, nikajitelezesha kushuka juu chini, namna hiyo nipate kuendelea kuishi. Nimeingilia theluji wakati ingekuwa futi nne kila upande, nikapasua kisiki na kukiweka chini, na nina njaa sana, hata ilikuwa vigumu kustahimili. Basi inapasua hivyo visiki vichakavu na kuviwasha moto na kuvi, eh, kuviacha vipate moto na kuyeyusha ile theluji, na kama saa saba za usiku saa nane inavyoondoa hivyo visiki, kisha nalala kwenye mahali hapo penye joto niendelee kuishi, na huna budi kujua jinsi ya kufanya mambo haya. Basi mtu huyu hakujua alilokuwa anafanya, hakuwa na mtu pamoja naye wa kumwongoza. Basi akamkumbatia mwanawe mdogo kwenye kifua chake mpaka akamsikia anapoa kwa baridi, kisha akafa. Kuto kujali kama angalienda tu na kiongozi naye angaliweza kumshusha moja kwa moja mlimani, haidhuru ilikuwa ni wakati gani naona bali yeye alingoja mpaka kugiza ndipo hakuweza kuona njia. Hiyo ndiyo shida ya Kristo leo, wao wa, wanangoja mpaka giza linaingia ndipo unapata kwamba umeondoka bila kiongozi. Kiongozi, kuna mtu aliyepata kuwa na tukio la kumrudisha mtu aliyepotea. Ni jambo la kuhuzunisha sana. Uliopata kuona mtu anapopotea anakuwa mkaidi, hajui analofanya. Tulimpata mtu huko nchi fulani naye alikuwa alipotea mituni, naye al, alidhaniwa yeye alikuwa mchungaji uh, mchu bali alikuwa katika jimbo uh, lingine, naye akapotea akazunguka zunguka, na walipompata siku tatu baadaye alikuwa anakimbia kama mtu mwenye, mwenye kichaa akipiga makelele kwa nguvu zake zote. Midomo yake ilikuwa imeliwa yote, basi akatupa bunduki yake na hakujua ala kufanya, na wakati ndugu yake mwenyewe, wakati iliwabidi kumshika na kumfunga, wakati ndugu yake mwenyewe alipomjia, alipigana naye kama mnyama, akajaribu kumuuma, hakujua yuko wapi. Kwa nini? Alikuwa amepotea. Basi wakati mtu anapopotea, yuko katika hali ya kufadhaika wala hajui ya kwamba yuko katika hali hiyo, kwa kuwa kupotea kwake kumletea kwa fadahi, wala hajui aliko na jinsi anavyotenda. So hivyo ilivyo, wakati mtu amepotea wa kutoka kwa Mungu, yeye atafanya mambo ambayo kwa kawaida asingaliyatenda, atafanya mambo ambayo, ambayo, ambaye yamepita ikara za mwanadamu kufanya. Mtu aliyepotea kutoka kwa Mungu, alizalilopotea kutoka kwa Mungu kanisa lililomwacha Mungu lililoondoka kutoka kwenye kanisa ya Biblia ya Mungu litafanya mambo ambayo wakati mwingine kwamba usingetarajia kuyaona katika kanisa la Mungu aliye hai. Wao watachuna fedha zao, mchezo wa kae, kucheza karate, bahati nasibu, chochote wanachoweza kufanya. Watafundisha chochote, wataachilia chochote kile wawapo njene, watu ambao wanatoa sana kanisani na kadhalika namna hiyo kuwaacha wakubaliwe kwa jambo hilo. Hiyo ni kweli, waweke mashinazi kwenye au mashauri ambao wameoa mara nne ama mara tano, ili kwamba tu wapate uh, kukubaliwa wapate kufanikiwa. Kuna ufanisi mmoja tu unaopaswa kufanikisha, huo ni wajibu wako kwa Mungu. Simama na useme kweli. Kupotea, mtu aliyepotea yuko katika hali ya fadhaa, yeye ni mwenda wazimu. Kiongozi anaelewa jinsi ya kwenda na jambo gani la kutenda. Mungu katika Mungu daima amewatumia watu wake kiongozi. Mungu hajashindwa kamwe, yeye hutuma kiongozi mbali. Huna budi kumkubali kiongozi huyo, naona huna budi waamini uh, jambo hilo. Huna budi kupitia njia anayosema. Kama ukiingia nyikani na kiongozi wako aseme tuenende hivi, na hata hivyo unafikiri unaenda vile, mwishowe utapotea. Basi unapo Mungu anapotutumia kiongozi kutuongoza, hatuna budi kumfuata kiongozi huyo, haidhuru tunafikiri nini. Yale yanayoonekana ni amana na ambayo yanaonekana hayasadikiki, hatuwezi kupambanua jambo hilo. Kiongozi ndiye tu anayeweza Mungu katika Agano la Kale aliwatuma manabii, wao walikuwa viongozi kwa maana, na Mungu iliwajilia manabii, wao walikuwa viongozi, waliwafundisha watu kama tulivyosema jana usiku juu ya Isaya na Uzia. Wao walifunzwa na waliwafunza watu na kuwaongoza. Na sasa, Mungu daima amewatuma viongozi wake. Yeye daima hatakwozwa kuwa na kiongozi katika nyakati zote Mungu daima amekuwa na mtu fulani aliyemwakilisha katika dunia hii, katika nyakati zote. Na mara kwa mara wanamwacha kiongozi nje ya mstari, kama tunavyosema. Wakati Yesu alipokuwa hapa duniani, hivi mkumbuki Yesu aliwaambia Mafarisayo, enyi viongozi vipofu, viongozi vipofu, vipofu kwa mambo ya kiroho. Naona, naam, walidhaniwa kuwa ni viongozi, viongozi wa watu wakiwaongoza watu kwenye wokovu, lakini Yesu alisema ninyi ni vipofu. Shakasema wacheni, kwa maana kama kipofu akimwongoza kipofu, je, wote wawili wa hawatatumbukia shimoni? Viongozi vipofu ule. Oh, jinsi ulimwengu ulivyochafuliwa na huo uongozi mpovu! Yeye atakiw wayategemea akili zako mwenyewe Mungu hatatu wewe utegemee akili zako mwenyewe, ana mawazo yako mwenyewe, wala mawazo ya kujibunia. Mungu hutuma kiongozi naya, Mungu anataka ukumbuke ya kwamba huyo ni kiongozi wake aliyemchagua, nasi hatuna budi kumkumbuka yeye. Hapa yes, linasema says. Yesu alisema sitawaacha, bali tamwomba Baba naye atawatumia mfariji mwingine, naye huyu mfariji alipokuwa aje, alikuwa tuongoze kwenye kweli yote, nalo neno la Mungu ndilo kweli, nalo neno ni Kristo, mimi ndimi njia, kweli na uzima yeye ni neno. Hapo mwanzo kulikuweko neno na neno alikuwepo kwa Mungu, na neno alikuwa Mungu, na neno akafanyika mwili akakaa kwetu. Basi kama atakimfuata yule kiongozi halisi na wa kweli, Roho Mtakatifu, yeye alikuwa atuambie aliyokuwa ameona, aliyokuwa amesikia, na alikuwa atupashe habari za mambo yajayo. Amina. Haya, basi yeye atawaonyesha mambo ya jayo. Basi wakatika makanisa leo yanakataa jambo hilo, tunawezaje tunajia kwenda mbinguni wakati Roho Mtakatifu alitumwa kwetu kuwa kiongozi? Tutamchukua kardinali fulani, asiko fulani, kiongozi mkuu fulani, ama mtu fulani kama Tom huyo kutuongoza Wakati Roho Mtakatifu alitolewa kwetu apate kutuongoza, na Roho Mtakatifu daima hunena kuhusu neno. Ina mambo mengi ya kuwaambia, hamwezi kuelewa na jambo hilo sasa, bali yeye ya ajapo, atawaongoza kwenye hilo. Hiyo ndiyo sababu ya kuja kwa zile muhuri, na katika kumalizia kwa ile muhuri ya saba, siri ya Mungu haina budi kutimiza kujua Mungu ni nani, yeye ni nani, jinsi anavyoishi, tabia yake, utu wake. Unapaswa usafiri uje kufikia umbali huu. Ufikapo wakati huo, mnaona kuleta katika kimo kamilifu cha wana na mbindi za Mungu, kanisa ambalo limeoshwa katika damu ya Kristo, lililonunuliwa bila pesa, limelipiwa kwa damu ya Yesu Kristo. Are, naam, haya basi, kiongozi ndiye kiongozi aliyetolewa na Mungu. Tunapita katika well, nyika, nasi tumo njiani kuelekea mahali fulani, nasi hatuwezi kuendelea bila kiongozi huyu, na mtu yeyote athubutu kuweka kiongozi yeyote yule mahali pake. Aukifanya jambo hilo yeye atakuondoa njiani. Kiongozi huyu anajua njia, yeye anajua ye kila njia, hiyo njia anajua kila wazo hilo moyoni mwake. Anamjua kila mtu aliye hapa, anajua wewe ni nani na umefanya nini na, ume na, ume na kila kitu kukuhusu wewe. Yeye ni kiongozi wa Mungu, Roho Mtakatifu naye atakufunulia mambo pia atakwambia mambo aliyosikia. Anaweza kurudia maneno yako ena kumooja na kusema uliyosema. Amina, akukwambia ulivyokuwa, ulio nayo, mahali unakoelekea. Una kiongozi, kiongozi wa kweli, naye atakuongoza akutia kwenye kweli yote, na neno lake ndiyo kweli. Na Roho Mtakatifu hatafanya kamwe useme amina kwa namna fulani ya kanuni ya imani ya kujibunia ataitikia tu neno la Mungu kwa amina, maana ndivyo ili, ilivyo Roho Mtakatifu; hata kuongoza njia nyingine yoyote. Sasa jambo la kushangaza ni kwamba ya kwamba sisi sote madhehebu yetu yote makuu na kadhalika, tunaye kila mmoja, inaongozwa na Roho Mtakatifu, na kuna tofauti kubwa kama kulivyo kati ya mchana na usiku katika sisi wote lakini wakati Paulo maskini Mfarisayo huyo aliyepokea Roho Mtakatifu wakati Anania alipombatiza, kisha akaenda Arabuni na kujifunza kwa miaka mitatu, akarudi wala kamwe hakulitaka shauri kanisa juu ya jambo lolote kwa miaka kumi na minne. Ni alipokuja na kukutana na Petro, kiongozi wa kanisa huko Jerusalemu, walipatana kabisa katika mafundisho Roho Mtakatifu. Wow, yule yule mahali ambapo Petro alibatiza katika jina la Yesu Kristo, Paulo alifanya jambo lile bila ya mtu yoyote kumwambia. Mahali ambapo Petro alifundisha ubatizo wa Roho Mtakatifu na utakaso na kadhalika, Paulo alifanya jambo lile bila ya kulitaka shauri kanisa, kwa sababu alikuwa ni kiongozi yule yule. Basi sisi tunaweza kuwa wapi leo wakati watu wanaka, wanakana kweli hizi, wakati Petro alipofundisha uh, alichofundisha uh, kuhusu jinsi kanisa ilivyokuwa, oh, liwekwe katika utaratibu, Paulo alikuwa anafundisho lile lile, maana wao walikuwa na kiongozi jule jule kiongozi, hata mpeleka mmoja huku na mwingine kule na kumtuma mmoja mashariki na mwingine magharibi yeye atawaweka ninyi pamoja, na kama tutamwacha tu Roho Mtakatifu atuweke pamoja, tutakuwa mmoja, kama kama tu- hatutamwacha ibilisi akuvutie kwenye barabara mbaya, tutakuwa na moyo mmoja, nia moja, na katika um, umoja kwa roho mmoja, Roho Mtakatifu, kiongozi wa Mungu atakayetuongoza, atutie kwenye kweli yote. Hiyo ni kweli, lakini hunabudi kumfuata kiongozi wako. Naam, Bwana. Angalia ya Nikodemu, yeye alihitaji kiongozi. Hata hivyo alikuwa mtu mwerevu, kwa mwalimu mwenye umri kama miaka themanini alikuwa wa Mafarisayo ama, ama baraza la wazee, lile baraza au mashauri ya wahudumu, ikuwa mmoja wa watu wao walio maarufu kuliko wote, mwalimu katika Israeli hodari. Kwa jambo hilo, wazeeni mwalimu hodari Alijua tu alipofikia kwenye kuzaliwa mara ya pili, alihitaji kiongozi, alikuwa anamwonea njaa. Alijua ilibidi kuwe na kitu tofauti. Aliyomwambia kuhusu usiku ule yalithibitisha jambo hilo, yalithibitisha jambo hili pia maoni ya wengine wao. Baada ya kuna mmoja wao aliyekuwa na ujasiri aliokuwa nao, hakuna hata mmoja wao angalikuja kule na kufanya aliofanya. Mnajua watu wanamhukumu Nikodemu kwa ku, kuja usiku. Alifika mahali pale, aliwasili. Najua watu fulani ambao hata hawataanza iwe usiku ama mchana, bali yeye ya alifika pale, naye alihitaji kiongozi, naye akasema Bwana, sisi kutoka baraza la wazee tunajua ya kwamba wewe ni mwalimu aliyetoka kwa Mungu. Kwa nini? Alijua yeye ya alikuwa amethibitishwa naona no, alitaka kujua maana ya huku kuzaliwa mara ya pili, hivyo naye akaenda moja kwa moja kwa mtu sahihi, kwa maana Mungu alikuwa amedhibitisha kwamba huyu alikuwa ndiye kiongozi wake, Yesu. Angalieni aliyosema Bwana, kujua wewe mwalimu aliotoka kwa the the the the Mungu maana hakuna mtu awezaye kufanya mambo unayofanya wewe isipokuwa Mungu yu pamoja naye ilikuwa ni vidhibitisho pale kwamba kulikuwa na Mungu aliye hai ndani yake, yale aliyoshuhudia. Si mimi nisifanyaye zile kazi, ni baba yangu anayekaa ndani yangu, nami nawaambie, mwana hawezi kufanya neno kwa nafsi yake mwenye, mbalile analomwona baba asifanya, ndilo analofanya mwana. Vi baba anafanya kazi, nani inafanya kazi vile vile, katika manna mengine Mungu alimwonyesha alifanya. naye akatoka akaenda akatenda tu vile vile. Yeye hakufanya neno lote hata Mungu alipomwambia afanye. Amina, hizo ni kweli zake halisi. Kama tu tungeshughulika tu na kungojea mpaka roho ametuongoza kufanya jambo hilo, na basi kisha atuingie kabisa katika Kristo, hata haimbidi kukusukuma kila mahali, kama anavyonisukuma mimi bali kitu kidogo la kwanza la kitu chake uko tayari na hakuna kitu, kitu, kitu, kitu, kitu, kitu, kitu, kitu kitakacho kuzuia kwa sababu unajua ya kwamba ni mapenzi ya Mungu yalihitaji na yali kiongozi, naye alikuwa kiongozi aliyethibitishwa. Aliweza kuongozwa na kiongozi huyu kwa sababu alijua kiongozi huyu aliongozwa na Mungu. Alijua ya kwamba yale mapokeo aliyokuwa ametumikia labda na Mafarisayo, Masadukayo na wowote wale alikuwa amezitumikia kanuni hizo za imani kila wakati wala hakuona lolote likitukia, bali huyu hapa mtu anatokea hadharani akisema ya kwamba yeye ni masihi aliahidiwa wa bibilia shanageka nakufanya kazi zile hasa za Mungu. Yesu alisema, kama nisipozifanya kazi za Baba yangu basi msiniamini mimi, bali kama hamawezi kuniamini mimi ni kazi zile hasa ninazofanya kwa maana zinanishuhudia mimi. Alafu si ajabu Nikodima aliweza kusema Bwana, tunajua wewe ni mwalimu aliyetoka kwa Mungu, kwa maana hakuna mtu awezae kufanya mambo kufanyaye wewe bila Mungu kuwa pamoja naye. aliitaikiongozi ingawa alikuwa hodari wa jambo hilo, alikuwa mkuu wa kanisa lake, alikuwa na cheo naye, alikuwa alikuwa na mahali maarufu naye, alikuwa ni mtu mashuhuri. No panashaka aliheshimiwa na watu wote nchini. Bali alipofikia kuzaliwa mara ya pili, yalihitaji kiongozi. Nasi pia nam tulihitaji kiongozi. Cornelio alikuwa mtu mashuhuri mheshimiwa, alienda makanisa, aliwaheshimu Wayahudi kwa maana alijua ya kwamba dini yao ilikuwa ya kweli, naye alitoa sadaka naye naye aliomba kila siku. Bali wakati Roho Mtakatifu alipokuja, kitu fulani kilikuwa kimeongezwa uh, kwenye kanisa. Ye alihitaji kiongozi, alim ye. Mungu alimtumia Roho Mtakatifu, right, alimtuma katika utu wa Petro. Bali Petro alipokuwa anasema maneno haya, Roho Mtakatifu akamshukia. Mungu alimtumia kiongozi kupitia kwa Petro, alimtumia kwa sababu yeye alimuongoza ndio, kwenye njia <laughs> sahihi. Basi alipokuwa akinena, Roho Mtakatifu akawashukia hao mataifa. Wakasema, mtu anaweza kataza maji kwamba watu hawa wasibatizwe? Kiongozi angali anazungumza, si Petro, kwa sababu hilo lilikuwa ni kundi la Wayahudi ama mataifa, na jisi wachafu kwake na hata kutoka kwenu. Lakini yule kiongozi alisema, ninakutuma wewe, unafanya mambo ambayo hufikiri ungeweza kufanya, wakati ile kiongozi anapochukua mamlaka yote anapo unapomwacha yeye akuongoze. Lo, ni jambo zuri namna gani kuongozwa na Roho Mtakatifu! Yeye ndiye kiongozi mema. Alinena na Petro akamwambia alopaswa kufanya hivyo. Wakati hawa wote walipompokea Roho Mtakatifu, ye alisema hatuwezi kukataza maji kwa kuwa hawa wamempokea Roho Mtakatifu kama sisi tulivyompokea hapo mwanzo, basi wakawabatiza katika jina la Bwana Yesu na ni nani aliyemwongoza kufanya jambo so hilo? Kiongozi aliyekuwa ndani yake Yesu. Hakuwaambia wasifikirie mtakalosena, maana si ninyi mnanena, ni Baba anayekaa ndani yenu, yeye ana nena. Amina. Yule toashi akishuka kutoka Yerusalemu. Na Mungu alikuwa na kiongozi duniani wakati huo, wa Mtakatifu. Na alikuwa na mtu kule chini aliyekuwa amejazwa na kiongozi huyu. Hata hakuwa amehubiri alikuwa hapo namna fulani kama shemasi n alikuwa kule chini akuwaponywa wagonjwa akuwatoa pepo na akusababisha mwamsho mkubwa, furaha kubwa ilikuwa mjini. Alikuwa amezungukwa na mamia ya watu, yule kiongozi kasema hiyo imetosha, kuturudi hivi, yakupishana na kiongozi wake Usishindane kama naneno la kiongozi wako, fuate yeye, mpuati utapotea. Yakumbuka unapomwacha uko peke yako. Kwa hiyo tunataka kuwa karibu na yule kiongozi. Kwa hiyo humo njiani yalisema, acha kundi hili sasa, kulipo utoke wende jangwa, mahali ambapo hapana mtu, bali nakutuma huko na kutokuweko na mtu, nitakupeleka kule. Huyu hapa anakuja hashi mpweke, alikuwa mtu mashuhuri kwa yule Malkia kule Kushi. Na alikuja anashufaa, akija akasema kitabu cha Isaya. Basi yule kiongozi akasema nenda karibu na lile gari o, akasema je, unafahamu fahamu nayofama. Akasema nawezaje kufahamu wakati hakuna mtu kuniongoza. Oh jamani, mbali vilipo alikuwa na yule kiongozi. Amina, na yakaanzia kwenye maandiko yale yale, akamhubiri Kristo. Amina kiongozi, sikumwambia kanuni fulani za imani, yeye alimwambia sure. Oh, no. like juu ya kiongozi Kristo, ipaka mbatiza huko nje majini. Hakika ilikuwa hivyo, jinsi inavyopenda jambo hilo. Israeli ilipotoka Misri, wakienda kwenye ile nchi ya ahadi, katika Kutoka kumi na tatu, ishirini na moja, Mungu alijua ya kwamba wao hawajapita njia hiyo hapo kabla ilikuwa tu maili arobaini bali hata hivyo walihitaji kitu fulani cha kwenda pamoja nao, wangepoteza njia yao. Kwa hiyo yeye Mungu akatumia kiongozi. Kutoka kumi na tatu ishirini na moja kitu kama hiki, ninamtuma malaika wangu aende mbele zenu, ile nguzo ya moto ili awalinde njiani kuwaongoza kwenye nchi hii ya ahadi. Na wana wa Israeli wakamfuata kiongozi yule, ile nguzo ya moto usiku wingu mchana, wakati liposimama wao wakasimama, wakati liposafiri wao wakasafiri. Basi yeye alipowafikisha karibu na ile nchi, na hawakuwa wanastahili kuvuka, yeye aliwaongoza akarudisha jangwani tena, asingeenda pamoja nao. Hivyo ndivyo ilivyo kanisa leo. Hapana shaka ile ni uvumilivu wa Mungu leo, kama ilivyokuwa katika siku za Nuhu, kanisa lingekwisha undoka kama lingalikuwa lime sahihishwa tu na kuwekwa katika utaratibu, bali yeye hana budi kuzidi kutuongoza kuzunguka na kuzunguka na kuzunguka. Israeli hawakujua hata kidogo, walipokuwa wanapasha sauti, walipowaona askari waliokuwa wamekufa wa Misri, farasi waliokufa, miji, magari ya Farao yamepunduliwa juu chini, wao walipata ushindi, akiimba katika Roho no. Miriam akicheza katika roho, akimbia huko na huko ukingoni, akapata sauti na kucheza. Walikuwa wa siku chache tu kutoka kwenye maziwa na asali, hawakuja hata kidogo, ilikuwa umbali wa miaka arobaini, kwa maana walianza kunungunika dhidi ya Mungu na yule kiongozi. Tunajikuta namna ile ile. Nitaenda kushripot baada ya hapa na Roho Mtakatifu alishuka kwenye siku ya kutoa shukrani miaka hamsini iliyopita, huko huko lihusiana kwenye siku ya kutoa shukurani. Jinsi kanisa limeanguka tangu wakati huo! Mna mambo ya kwamba Kanisa Katoliki la Kirumi katika mwanzo wake ilikuwa kanisa la Kipentekoste. Hiyo ni kweli, hiyo ni sawa, ilikuwa kanisa la Kipentekoste. Wale hao watu mashuhuri wenye mioyo migumu wakaanza kuingia na kubadilisha ma maandiko ya Mungu kwa mapokeo yao, kuongeza kwa kwake mafundisho ya shati na kadhalika. Angalia walichonacho saa, kama hata kipande kidogo cha maandiko katika hata moja wa yao. Wao walipia kitu fulani badala ya kitu fulani kingine, kipande cha mkate badala ya Roho Mtakatifu. Waliweka kunyunyizia maji badala ya kuzamisha. Waliweka Baba, Mwana, Roho Mtakatifu badala ya Bwana Yesu Kristo. Waliondoa maagizo haya yote makuu ya Mungu yaliyowekwa kwa, kwa ajili yetu, nao wako mbali bali sana sana na fundisho la kimaandiko. Pentekoste ilishuka lihusiana miaka hamsini iliyopita na kama ikisimama miaka mingine mia mbili itakuwa mbali zaidi kuliko kanisa Katoliki lilivyo, kama likiendelea kuanguka jinsi limeanguka miaka hii hamsini iliyopita. Maana wao wanaongeza tu kwake wakati wote, ndai wale wahubiri wa mtindo wa kale, wa kale wameondoka. Mikutano ya mitaani husikii hata mmoja. Jambo hili lote lilo nalo ni kundi la Hollywood lililoongezwa mle wanawake yote hata nywele zao, wakivaa kaptura, wamejipodoa na kila atakataka, wakijiita wa Kristo. Maskini wiki fulani, mwenye jita anakimbia huku na huku mahali hapo, na wanawake wenye nguo zilizobana sana, kama kama tu uh, nyama aliyochuna ngozi huku, ngo, ngozi imetokeza, karibu imetokeza, wakatika, katika jukwani wakimbia huku na huku, jukwani wakicheza huku Heleni za masikioni zimeninginia chini, na moja ya mitindo hii mipya hapa ya mfano wa mama wa taifa, halafu linajita lenyewe Ukristo. Tunachohitaji ni dini ya mitindo ya kale iliyotumwa na Mungu na inayochoma ambayo itachoma ulimwengu huo wote kutoka kanisani tunahitaji kurudi kwenye Roho Mtakatifu na moto, kurudia kila kitu kinachoteketeza takataka, kurudisha mahubiri ya mitindo ya kale yanayoifanya mbingu juu na kuzima moto yaliyonyoka kama mtutu wa bunduki. Tunahitaji mahubiri ya namna hiyo, lakini ukifanya jambo hilo leo, kusanyiko lako nitakupigia kura utoke mara kwa mara. Wahubiri wazuri hupotoshwa na kusanyiko lao. Hiyo ndiyo sababu mimi sina madhehebu. Nina makao makuu mamoja, hayo ni kutoka mbinguni. Popote antumapo nitaenda, lolote asemalo ninasema. Hatutaki madhehebu yoyote kanisa hili. Nikithubutu kuzungumza juu ya madhehebu, mmempoteza mchungaji wenu, wenu, hapo hapo. Nisingekaa karibu nalo si muda mmoja wa dakika tano la kanisa ililopata kufanyika madhehebu lilikufa, basi niambieni moja ambalo alikufa, alafu niambie moja ambalo lilifufuka tena. Roho Mtakatifu alitumwa kuliongoza kanisa, si kundi fulani la watu. Roho Mtakatifu ndiye hekima yote. Mwanadamu wa mgumu asiyejali nako, aliwaambia kwamba angewatumia kiongozi, yeye angewaongoza njiani. Basi mradi tu walifuata hiyo nguzo ya moto, walikuwa sawa. Yeye aliwapandisha akapeleka mpaka kwenye yes, lango la nchi ya hadi na basi, huo ndiyo umbali aliokuwa aende. Ndipo Joshua yule shujaa mkuu wa vita, kumbukeni siku aliyowaambia itakazeni, siku ya tatu Mungu ataufungua wa Jordan hapa chini nasi tutavuka. Sasa tazama alilosema, inapenda jambo hili katika maandiko Hani karibu nyuma ya lile sanduku. Oh, kwa maana hamjapita njia hii bado. Ile sanduku ilikuwa nini neno, msipitie kwenye njia za madhehebu yenu. Sasa kaani wulikumbooja nyuma ya neno maana hamjapita njia hii bado. Basi ndugu, kama kuliwahi kuwa na wakati ambapo kanisa lakini Kristo ilipaswa kujichunguza lenyewe ni sasa hivi tuko sasa hivi ambapo mkutano huu mkubwa unaendelea kule Rumi. Sasa hivi pauti zimefanywa, muungano wa makanisa ambapo mabebu haya yote yanaungana pamoja kufanya sanamu ya mnyama, sawa sawa hasa na ilivyosema Biblia. Nanyi mnajua tulilosema asubuhi ya leo katika zile jumbe nasi tumewasili kabisa na kitu kimlangoni, na watu wangali wanafuata kanuni ya imani, aya nyuma ya neno nanota kuongoza hadi jambo ya pili. Kwa maana neno ni Kristo, naye Kristo ni Mungu, naye Mungu ni Roho Mtakatifu. hayani nyuma ya neno lo na Bwana ena kiongozi huyo, kayani vyema, sasa nyuma yake Msiende mbele yake, kayani nyuma yake. Hebu hilo na iwaongoze, msiliongoze, iachilieni liende. Yoshua alisema naam, hamjapita njia hii bado, hamjui chochote kuhusu njia hii. Hiyo ndiyo shida leo, hawataki kiongozi kukuongoza kushuka kwenye barabara iliyopana. A, unajua njia zote za vichochoro na chochote kile, unajua njia yote inayoelekea dhambini. Hakuna lo, una uzoefu wa muda mrefu sana. Hakuna haja ya mtu fulani kujaribu kukwambia juu ya jambo hilo. Unajua njia zote za mkato. Hiyo ni kweli, kila dami unajua no, habari zake zote. Hakuna no, mtu anayepaswa kwambia namna ya kuiba, unajua hilo. Hakuna mtu anayepaswa kukwambia jinsi ya kulaani, unajua hilo. Hakuna mtu anayepaswa kuambia namna ya kufanya mambo haya maovu, kwa maana yamewekwa kwenye kila mtu kila mahali. You lakini kumbukeni, ninyi watu mlio wa Kristo, mmevuka, mumeingia katika nchi nyingine, mmezaliwa barapi, mko nchini, nchi ya kimbinguni, mko kwenye nchi ya ahadi. Mnaweza kuangalia, najua njia hapa, oh jamani, naam no. Unajua nini, nini, jinsi ya kusimama kwenye mkono fulani wa karata, najua dadu inapofingirika maana yake ni nini na kila kitu namna hiyo, bali napofikia kujua utakatifu na haki na nguvu za Mungu na jinsi wa mtakatifu anavyofanya kazi na yale anayotenda, afadhali mkae karibu kabisa nyuma ya neno, yule kiongozi naona, hamjapita njia hii mbado Pema mnasema, ilikuwa mtu mrefu sana, ilikuwa ilikuwa il na degree mbili chuoni. Afadhali usahau jambo hilo. Naam bwana, nimepitia kwenye seminari. Afadhali sahau jambo hilo. Naam, afadhali usimame nyuma ya kiongozi, mwachi akuongoze yeye, anajua njia, wewe hujui. Amjapita njia hii bad. Pema mnasema, wamepita. Angalieni kama wamepita. Yesu alisema hawa waliopita kwenye njia hii, ishara hizi zitafuatana nao, jina langu watatoa pepo, watana proga mpya, ama watashika nyoka, ama we wanywe vitu vya kufisha havitawadhuru, wakiweka mikono yao wa juu ya wagonjwa, yeah, watapata afya. Wote wanalikataa, wanalikana, wanasema hata hajavuviwa wa kiongozi anafuata you know, kanuni za imani yeah. Sa kujibunia afadhali mkae mayakumoja ni maneno, kwa maana hamjapita njia hii bado. Unajua mmezaliwa mara ya pili, nani mmezaliwa katika utakatifu? Hamjapita njia hii bado mmepi-, kama mkipita njia hii hamna budi kupitia katika utakatifu, kwa maana ni nchi mpya, watu wapya Utakuja kanisani kusikia mtu fulani akinuka na kupiga akinu kelele na... Mungu achukuze haleluya, mbona utasema, lo jamani, hawajafanya hivyo kanisani mwangu, nitaamka na kutoka. Naona wewe mwangalifu, yaani maneno. Sasa acheni kiongozi aongoze, ata wa atawaongoza ata watie kwenye kweli yote, akuwafunulia mambo haya leo, waambieni habari zake, atawaonyesha jambo hilo, mambo yajayo atawapasha habari zake. Kiongozi wa kweli. Usiende kwa askofu, nenda kwa kiongozi. Usimwendee mtu yeyote ila yule kiongozi e, ndiye aliyetuma kuongoza, e, ndiye atakayefanya jambo hilo. Mungu amewapa kiongozi, chukua njia iliyoandaliwa na Mungu. Shida ya jambo ile leo ni kwamba watu wanaokuja kanisani wanaketi tu dakika chache. Jambo fulani linaendelea ambalo wao hawajazoea. Nilimpenda masikini mwanamke fulani kutoka kwenye kanisa baridi la kawaida, ndiyo kwanza nimwombee Mungu atamponya maskini mwanamke huyo. Sikufahamu jambo hili, hakujua chochote juu ya jambo hili. Aliingia akasema hakujua. Nilimwambia aje anione alikuwa moga kwa namna fulani, na ni mtu asiendelea, lakini kiongozi aliendelea kumwambia songa mbele, akalipata. Naam, naona kwa sababu ya Roho Mtakatifu anayetuongoza kwenye mambo haya, naona Mungu ana njia aliyoiandaa, aliyoianda. Hivi wewe, lihai, umekuwa ukiona bata mbukini wa mitoni wakienda, bata wakienda kusini pema sasa, kubukeni maskini, mbata huyo wa kale alizaliwa huko kwenye kidimbwi, mahali fulani ya juu, e mashariki ya kaskazini, magharibi na kusini. Hii kitu hila kila kidimbwi kicho juu pale kwenye milima ya Canada, e hajawahi kutoka kwenye kidimbwi hicho, bali ye alizaliwa akiwa kiongozi. Maskini bata ndume huyo alizaliwa awe kiongozi. Basi jambo la kwanza, usiku mmoja nakuwepo na theluji kubwa iliyokuja juu ya milima. Nini kinatukia? Hewa hiyo baridi inashuka kuvuka pale, inaweza kumwazia, akisemeka, akisema mama, jambo hili lina maana gani? Naona yeye hajawahi kusikia hali hiyo ya hewa ya baridi mbali. Anaanza kuangalia kila mahali, anaanza kuangalia kila mahali ukingoni mwa kile kidimbwi, inaanza kuganda bidi ambarafu ikiingia kwenye kidimbwi, yeye hana habari. Lakini mara moja yalizaliwa kuwa kiongozi wa kundi hilo la bata, yeye atarukia aende moja kwa moja katikati ya kile kidimbwi, wakati kitu hicho kinapomguza kite utakavyo. Sisi tunakiita kuviviwa ama kwaweza kukiita ngo silika tu chochote kile, yeye atarukia aende moja kwa moja kati ya kile kidimbwi, ainue msikini mdomo wake mdogo hewani, kisha aseme hang hang hang hang, na kila bata kwenye kile kidimbwi atamjia moja kwa moja. Kwa nini? Wao wanajua kiongozi wao jinsi tu anavyopiga makelele. kama baragumu ikitoa sauti isiyojulikana, ni nani awezaye kujiandaa kwa vita? Sawa, ni nani awezaye kujiandaa kwa vita? kama tarumbeta ikitoa sauti isiyojulikana, makaa maskini bata huyo akitoa sauti isiyojulikana, ni nani atakayejiandaa kwa kuruka? maskini bata huyo wakale atainua mdomo wake mdogo huko nchi na kupiga makelele hang, hang, hang, hang, hang, na kila bata mdogo atamjia hong, hong, hong, hong, hong. Hawa hapa wanakuja, watakuwa na siku kubwa sana pale pale katikati ya kidibu, wakifingirika tu na kuvingirika na kuvingirika. Baada ya muda kidogo, anaisikia ikisogea juu yake, hana budi kuondoka. Atatanda bawa zake ya ndogo chini na kuruka kutoka kwenye hicho kidibu, anaruka juu ebani na kuzunguka mara nne ama tano, anaenda moja kwa moja mpaka Luisiana awezavyo kwenda bila baada, moja kwa moja nyuma yake, hang, hang, hang, hang. Huyu hapa anakuja. Kwa nini? Yeye ni kiongozi amina, hata wanajua kiongozi wao kanizali juu. Naam, yeye anajua la kufanya. Angalia, hawa maskini bata bukini, moja kwa moja kutoka Alaska. Naam, kuna masikini bata, ndume daima, nao bata ndume ambaye daima huwaongoza nao hao bata hawana budi kumwangalia bata huyo ndume vizuri sana, hawana budi kujua anachosema huyo bata dume. Je, mlipata kusoma hilo kwenye gazeti la Luk hapa yapata miaka minne iliyopita? Hata maskini bata mmoja ndume wakati mmoja hakujua alichokuwa anafanya nayo, akaongoza kundi la bata bukini kote kote mpaka Uingereza. Hiyo ni kweli hawajawahi kuonekana Uingereza hapo kabla. Kwa nini wao hawakumwangalia kiongozi wao? Wow! Masikini baada ya huyo ndume, hawakujua alikokuwa anakwenda. Asitota wako kule sala, hawawezi kurudi. Hiyo ndiyo shida ya wengi kwa hawa mbata bukini. Leo wangali wanakusanyika, wao wanasema gazeti la Luke ilisema ambata bukini hawa walikusanyika na kuruka kila mahali Uingereza mbali hawajui namna ya kurudi. Hivyo ndivyo ilivyo kwa baadhi ya hawabata bukini ninaojua habari zao. Muna msongamano na mkutano um, mkubwa wa mfululizo, kisha unamwalika mwanaufufuo fulani aje kuhubiri kwa muda kidogo mbali amjui mnakoelekea mnazunguka, kuzunguka makundi makundi, kwa maana mnabata ndume na bukini nalowaongoza na kuwaelekeza kwenye harakati eh, za kimadhehebu. Lakini baada bwiki moja, wakati mmoja walisema, aliwakundi akijaribu kuwarusha kupitia ngizani, hakujua alikokuwa anaenda yeye mwenyewe. Ndipo wote wakagonga kwenye mlima kule nchi, na baadhi yao wakavunjika vunjika vipande vipande, wakapasuka. Hakika hawana budi kujua sauti yao inayojulikana na simba yule wakale kama ana sauti dairi kila mtu anaijua. Wao wanashukuu kidogo ya kuzinyika pamoja, kisha wanaenda zao kusini. Kwa nini wanaelekea kule chini ambako hakuna baridi? Naam, kama Mungu akimpa bata akili ya kutosha kujua jinsi ya kuwepa baridi, ni vipi yeye anapaswa kulikirimia eh, kanisa kamambata anaweza kufanya jambo hilo kwa silika, na Roho Mtakatifu kanisani, je, anapaswa kutuongoza kutoka kwenye taratibu za kale za kanuni za imani na kadhalika, hatuingize katika ubatizo wenye utukufu na waajabu wa Roho Mtakatifu ambamo mna nguvu marifa, eh, saburi, utaua na Roho Mtakatifu. Huko ndiko kiongozi alizi atakaongoza. Maana yeye hatapumua kitu ila ijili, neno la Mungu tu. Hakika unahitaji kiongozi. Wakati wale mamajuzi hawakujua uh, kitu juu ya Mungu, walikuwa walikuwa wafanya uh, mazingaombwe, wanajimu, walikuwa kule mashariki. yo Biblia ilisema tumeiona nyota yake mashariki tumekuja kumabudu. Wao walikuwa wametoka magharibi wakaangalia mashariki, kisha wakaona nyota yake ama wakaangalia magharibi walikuwa mashariki, sisi tulikuwa mashariki, nasi tukaiona nyota yake magharibi. Mnaona, tumeona nyota yake mashariki. Basi tunaona wao walikuwa mashariki, tulipokuwa mashariki tuliona nyota, nyota nasi tumekuja kumwabudu. Inaweza kuwazia, inawaona jamaa hao wakijiandaa kwenda. Inaweza kuwazia, mmoja wa wake zao alimwambia kusema aisee umefungasha uh, kila kitu mbali, dira yako iko wapi? So, akasema mimi mimi sitatumia dira wakati huu. Sasa utafukaje hiyo milima bokelwabidi, kuvuka mto Tigris na kushuka, wakipitia kwenye nchi tambarale, alaubona alikuwa okay, na safari ya miaka miwili juu ya ngamia atafanyaje jambo hilo? Kasema vema, hata hatuchukui dira? Kasema la, itaendaje? nitaenda njia iliyoandaliwa na Mungu nyota ile huku ng'ambo itaniongoza kwa mfalme yule. Haya basi, tumeona nyota yake mashariki, kisha tukaifuata kila mahali mpaka huku magharibi. kumabudi yuko wapi? Wawalifuata njia iliyoandaliwa na Mungu, wawalifungwa na zito la kanuni za imani kule chini kwa muda kidogo wakaangiaji ruzeme na kuanza kwenda huku na huko mitaani. Watu hao waliovalia nadifusa wasema yuko wapi? Yuko wapi aliyezaliwa mfamo wa Yahudi? Wema, haya, alikuwa ndio makao makuu, huo ulikuwa ni Yerusalemu. Kanisa kubwa inapaswa kujua jambo fulani juu yake. Yuko wapi? Yuko wapi aliyezaliwa mfamo wa Yahudi? Umeona nyota yake mashariki na nakuja kumsujudu. Yuko wapi Bwana, walienda ka mchungaji fulani kawani mkuu fulani, kuna mmoja wao aliyejua kitu juu ya jambo hilo Bwana, kuna mtu aliyezaliwa mpoe wa Israeli katola kujua. Lakini kulikuwa na kundi la wachungaji huko nje kwenye mimba ya kilima, wakiwa tu na wakati mzuri na bwana. Bwana wao walikuwa wamekuja katika njia iliyoandaliwa na Mungu. Kwa hiyo akekaa kule na mmoja akasema, akasema nitawaambia yale tunayopaswa kufanya. Unapaswa kuwa na mkutano wa halmashauri. Kwa hiyo wao wakaita baraza a na nao wakafikiria kama walisikia jambo lolote kuhusu jambo hilo, la sikujua kitu juu ya jambo hilo. Ndivyo ilivyo leo, hawajui kitu juu ya kiongozi hyatakai huyo anayekani anayejasi anayeokoa anayekuja tena viongozi aliyetuambia mambo haya yote yaliyotukia hapa. Tumefika barabara katikati ya mambo hayo, upambanuzi wa mawazo ya moyo. Hawajui kitu juu ya jambo hilo, wao wanaliita uwezo wa kushirikiana mawazo ama chochote kile. Hawajui waseme nini juu ya jambo hilo. Kwa hiyo mnaona, hawa wamajuzi, mradi kdugeni, wao walipoingia Yerusalemu, ile nyota ilitoweka Mradi inatafuta kanuni za imani za mtu wa kimadhehebu kuwaongoza kwa Mungu, uzaidizi wa Mungu utawaacha. Lakini wakatu hao walipokuwa wamechukizwa na kutoshwa wa na jambo hilo e, kisha wakaondoka wakaziacha kanuni za imani e, na madhehebu ya Wayahudi hao wakatoka Yerusalemu. Basi ile nyota ilitokea ili tena, na wakafurahi kwa furaha kuu, wa walimuona yule kiongozi tena. Jinsi ilivyo, unaingia kwenye kanisa fulani la kale baridi na la kawaida, kisha urudi kwenye lile eh, nzuri na lilo na moto the, unaona viongozi akiongoza ni tofauti jinsi gani? Nam, tumeona yote yake mshariki, nasi tumekuja kumabudi. Joshua aliwaambia sasa, nini lifuateni. Oh, hii sanduku maana moja. Ah, kuwa a kwenye njia hii, baada Mungu ataruhusu sanduku right, hilo kwenda mahali popote, ila palipo pema. Kila mtu alifuata, naye akaenda moja kwa moja akavuka Yordan jambo lilololeo kwa Roho Mtakatifu, na Bwana, jambo pekee tujualo kama Roho Mtakatifu amasiye, tunaona madhihirisho yake, madhihirisho yakilithibitisha neno la Mungu. Nam, si mda mrefu uliopita, kundi la ndugu likuwa na damu na mafuta, na hilo ni sawa kama wao wanataka kufanya hivyo. Mimi hilo si thibitisho kwangu. Mimi thibitisho ni maandiko. naona mradi tu linathibitisha aliyosema Mungu sawa, usawa au alisema ii, sababu una roho mtakatifu, una mafuta mkononi mwako. Uh, na, mimi, mimi siwezi kufuata jambo hilo, naona uh, la, siamini ya, ya kwamba mafuta yana uhusiano wowote na jambo hilo uh, then, na iwapo hiyo damu ndiyo itakayoponya na kuokoa kumetukia nini kwa ile damu ya Yesu Kristo? Kama mafuta yale huponya na mapigo yake, je? naona No? Ningetaka kiongozi aje anayekuleta kwenye ile kweli ya neno ndipomoja ya kwamba umelengwa mle ndani nawe uko tayari kwa kule kuhesabu hesabu kinyume nyume, yaani kweli ukijitayarisha kuruka. naam bwana. Naam. Kwa sababu gani? Yule kiongozi ndiye anayefanya jambo hilo halisi. Nina maandiko hapa, nilikuwa nimetoa maandiko haya, lakini ninataka kusoma hili. Ni waraka wa pili wa Petro sura ya kwanza na haya ya ishirini na moja maana unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu, bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa Mungu wakiongozwa na Roho Mtakatifu. Unabii ulikujaje? Si kwa mapenzi ya mwanadamu, kanuni za imani za madhehebu, bali kwa mapenzi ya Mungu wakati watu watakatifu walipoongozwa na Roho Mtakatifu. Yeye daima amekuwa kiongozi wa Mungu. Huyo alikuwa ni Roho Mtakatifu aliyekuwa katika nguzo ile ya moto. Huyo alikuwa ni Roho Mtakatifu, mtu yeyote anaila, huyo alikuwa ni Kristo. Musa aliacha Misri akihesabu ya kuwa kushutumiwa kwake Kristo ni utajiri mkuu kuliko ule wa Misri. Yesu alikuwa ndiye. Vema, wanaposimama bo... pale nakusema vema, wewe unasema wewe ndiwe, mbona hujapata bado ya umri wa zaidi ya miaka hamsini, na wanasema umemwona Ibrahimu? Akasema Ibrahimu asiye kuweko, mimi niko, mimi niko ndiye aliyekutana na Musa katika ile nguzo ya moto kwenye kijiti kilicho wake moto. Alikuwa Mungu aliyefanyika mwili, si eh, mtu watatu, mtu vile jule katika afisi tofauti, si Mungu watatu, afisi tatu za Mungu mmoja, kweli. Vyema. Sasa maandiko daima, wakati Mungu anapotoa, anatoa yaliyo bora kuliko yote. Mungu anapoandaa njia ya kulinda kanisa lake, yeye aliandaa iliyo nzuri kuliko sauti. Alipompa Adamu na Hawa katika bustani ya Edeni, kile alicho hapa ni neno lake. Ninyi kaanuma yanena hili, nani mko salama, lakini kama ukiondoka kwake, siku mtakayo kula hayo, siku hiyo mtakufa. Mungu hajabadilisha mbinu zake wala shetani hajabadilisha zake jinsi yeah, alivyoingia ndani ya damda hawa anawaingia leo kwa nini? But, but, kwa kujaribu kulihoji hilo no. Namni kweli kwamba Mungu hangefanya hivyo? Oh, lo, Mungu amesema kasema shetani. Oh, lakini hakika Mungu mtakatifu asingefanya jambo hili bila shaka akifanya, kwa maana yeye alisema angefanya. Na jambo hilo ndilo watu wanalosema leo. Lo, sasa ngoje nini? Hamwamini? Sasa kama nikienda kanisani na kulipa fungu langu la kumi na kufanya jambo hili na ile lingine, Mungu atanitupa? Mtu asipozaliwa mara ya pili yeye hata hata ufahamu ufahamu wa Mungu. Naona hapana udhuru. E, maskini yule mzee, maskini mwanamke yule mzee huyo hapo, mtu mzuri jinsi tu wanavyoweza kumwona Mungu, nikuzaliwa mara ya pili hivyo tu. Sijali ni wadogo namna gani, wana umri mkubwa namna gani, wana umri mdogo namna gani, walilofanya mara ngapi, walikwenda kanisani, wanajua madhehebu magapi wanaweza kukariri. Uh, akharni ngapi za imani, huna budi kuzaliwa mara ya pili, la sivyo hata huko juu ya msingi kwanza. Hivyo ni kweli kabisa. Kwa hiyo unaona, unahitaji una kiongozi atakuongoza kwenye kweli, na kweli ni neno, atakuongoza na daima imekuwa hivyo. Haimlazimu Mungu kubadilisha chochote, maana yeye hana kikomo, naye anajua yaliyo bora kuliko yote. Yeye yuko kila mahali, anajua yote, yeye ye ni kila kitu. Ni kweli, Mungu ni hayo kwa hiyo so si lazima abadilishe right. Vyema, yeye ni ye, mdhibitishaji ye, uh -oh. wa vile anavyokuongoza Roho Mtakatifu yule kiongozi, ni mdhibitishaji wa neno lile lile ambalo anafundisha. Naam, Luka aliongozwa na yule kiongozi kusema inendeni, no, e ulimwenguni, kumota kwabiri Ijili kwa kila kiumbe, aamini na kubatwa ataokolewa, asiamini atahukumiwa, na ishara izitafuatana na hawa waaminio katika jina langu watatoa pepo, watanena kwa lugha mpya, watashika nyoka, watakunywa uh, vitu vya kufisha, wataweka mikono juu ya wagonjwa na watapata afya. Biblia, Bibilia ilisema ya kwamba walienda kila mahali wakiongozwa kiongozi, unajua, wakihubiri neno na ishara zikifuata. Ilikuwa ni nini? Kiongozi kihipitisha hayo, yalikuwa ni kweli. Hiyo ilikuwa ndiyo kanuni ya Mungu. Hivyo ndivyo ilivyoamriwa, huo ndio mpango wake. Hawezi kubadilisha, kwa sababu yeye hana kikomo. Amina, hawezi kubadilisha. Yeye ni, ni, ni Mungu. Unaweza kubadilika, mimi ni mwanadamu. Unaweza kubadilika, wewe ni mwanamume ama ni mwanamke, bali Mungu hawezi kubadilika. Mimi na kikomo, ninaweza kufanya kosa na kusema mambo vibaya sisi sote tunaweza bali Mungu is... hawezi. Nawe Mungu uamuzi wa wake wa kwanza is... ni mkamilifu. So jinsi Mungu uh... anavyotenda hadharani, hivyo ndivyo jinsi ambavyo hana budi kutenda kila wakati. Kama akitoa hadharani kumwokoa mwenye dhambi, yeye anamwokoa kwa msingi wa jambo moja. Mara nyingine mwenye dhambi akija ye tena, yeye hana budi kutenda vile vile, la sivyo alikosea alipotenda mara ya kwanza. Amina. Ninampenda, ninajua ni kweli. Nina umri wa miaka hamsini na mitatu, nimekuwa nikihubiri Injili hapa kwa miaka thelathini na mitatu unusu, sijapata kuona hiyo ikishindwa. Nimeiona ikijaribiwa mara saba kote ulimwenguni, katika dini za kila nami na chochote kile, mbele ya watu wapatao nusu milioni, wakati moja wala hajashindwa kamwe. Mimi sizungumzi kutoka kwenye kitabu fulani, inazungumza kutokana na ujuzi wa kibinafsi kwamba inajua ya kwamba Mungu husimama nyuma ya neno lake na huliheshimu. Naam, kama una namna fulani yakanuza imani, afadhali uaangalie jambo hilo, lakini Roho Mtakatifu zisingania neno la Mungu katika Yohana Mtakatifu sura ya kwanza na aya ya kwanza yeye alisema yeye ni neno, yeye ni kiongozi hapo mwanzo kulikuwa kwa neno, naye neno alikuwa kwa Mungu na neno alikuwa kwa Mungu, naye neno akafanyika mwili wa kwetu. Jamani, ndipo aliongozwa kusema kwenye Matendo mbili thelathini na nane jinsi ya kumpokea Roho Mtakatifu, akasema tubuni, kila mmoja wenu, halafu mkabatizwe katika jina lake Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu, halafu kiongozi anawachukua kutoka hapo na kuendelea. Naam, hilo ndilo jambo la kufanya kwanza, tubuni dhambi zenu, kutokuamini kwenu kwamba hawaamini mambo haya, tubuni, halafu batizwe. Ndipo yule kiongozi hata wachukua kutoka mahali hapo nakuendelea. I naona mean. Huo ndio wajibu wenu, wajibu wenu kutubu, wajibu wenu kubatizwa, alafu ni wajibu wa huyo kiongozi wachukua kutoka mahali hapo nakuendelea kuwaongoza kutoka kwenye eh, wema hadi kwenye maarifa, kwenye kiasi, kwenye uh, saburi, kwenye utawa na kwenye upendano wa kidugu naye ala Mtakatifu anakutia muhuri. Naona ndipo wewe ni kiwango kikamilifu cha Mungu, mwanamume halisi wa Mungu, mwanamke halisi wa Mungu, umetiwa ume ume nanga katika Kristo. Napenda jambo hilo, huku kutiwa nanga katika Kristo. Na uh, Marko aliongozwa kwa mtakatifu kuandika Marko 16. Bila shaka Bwana aliongozwa alipoandika ufunuo, yaliongozwa e, na kiongozi ndiye aliongozwa na kiongozi kusema yeye atakayeondoa neno moja kutoka kwake ama kuongeza neno moja kwake, yeye ataondolewa sehemu yake kutoka katika kitabu cha uzima. Naam, utabadilishaje kitu fulani neno la Mungu na bado useme unaongozwa na Roho Mtakatifu? alina maana sivyo? la bwana, alina yeye. Amekuwa kiongozi wangu maishani mote, yeye ameniongoza maishani, ndiye aliyeniongoza maishani, naye ndiye maisha yangu bila yeye mimi sina uzima, bila yeye mimi sitaki kitu kingine. Yeye ni yote katika yote, kwanza katika sasa shida zangu, yeye usimama wa karibu nami. Jana alinibariki, leo amefanya vile vile. Naweza kutaraji nini? Jambo lilele milele, jina lake lisifiwe. Amina na Bwana, yeye aliahidi jambo hilo, atalitekeleza. Yeye ndiye uhai wangu, yeye ndiye kiongozi wangu, ni yote katika yote. Nimemwamini yeye. Nimekuwa na, na majaribu magumu, namtumaini popote niendapo. Ninataka nini mfanye jambo hilo: kama mkienda kuvua nguo, enyi wanawake, mtumaini yeye. Kama mkienda mjini, mtumaini yeye. Ilifikia wakati mmoja ambapo nilifikiri kwamba mimi nilikuwa kwa namna fulani ni mtu hodari wa mwituni, unajua uh, nimewinda sana nikifikiri, mimi hakika sidanganyiki, hakuna mtu atakaye, usingeweza kunipoteza mama yangu alikuwa nusu mhindi na nilipenda jambo hilo. Lo jamani, wacha kunipoteza mitoni, mi najua mahali lipo. Nami huyo ongazi yangu kwana mrati fulani ilimwendaa mke wangu, nikamwambia wajua, mpenzi, ningekuwa ni jambo nzuri kwetu kufunga ndoa Oktoba ishirini na tatu. Bila shaka hiyo ndiyo siku Bwana aliniambia nifanye jambo hilo na laiti ningepata hapo ndo niweka pesa zangu, nitampeleka uh, karibu na uh, maporomoko ya Niagara, kisha tupande milima hadi Arodok na uh, kuinda kidogo, unaona. So, hiyo uh, nikamchukua yeye pamoja na mbili. Yeye alikuwa ni kichoto kidogo tu so, na, kwa hiyo uh, ilibidi uh, kumpeleka uh, kwenye fungati uh, nayo ilikuwa safari ya kuinda pia mwajua kwa hiyo nilifikiri jambo hilo lingekuwa je, jema kufanya, basi kwea naye na, na nikamwandikia Bwana Denton, yule mlinzi nasikuwa, uh, tukienda kwenye mlima wa Harken. Basi nikasema, Bwana Denton, inakuja inataka kuwinda ndubu pamoja nawe kwenye msimu huu wa mwisho wa mwaka. Akasema, sawa, mbili kwea, uje kwa hiyo akasema itakuwa kule juu kwenye tarehe fulani tena. Mimi na mke wangu tulifika kule siku moja mapema na mbili, kwa hiyo kile kibanda kilikuwa kimefungwa na kulikuweko na mahali pa kujiengemeza kule mwituni ambako mimi pamoja na ndugu Fred Sodman tulienda si muda mrefu uliopita na kusimama pale a mtakatifu Uh, nilimuona amesimama pale, hiyo nuru ya manjano ilizunguka kitikani na Alfredi amesimama hapo hapo. Njoo huku kando, nataka kuzungumza nawe kesho. Kasema uwe mwangalifu, wamekuwekea mtego. Kasema uwe macho like yeni kweli, ndugu Fred, nami nikaondoka na kuwaambia mia ya watu usiku huo kule Vermont. Nikasema kuna mtego nimetegewa, nitawona sijui uko wapi. Asi usiku ule ule uliofuatia huo hapo unakuja huo hapo kasema, huu hapa mtego ambao, yes, ulitegwa na Bwana kinna Mtakatifu aliniongoza katika jambo la kufanya right. Na lo jamani hiyo ilikuwa kweli kabisa. Lo, wengi wenu mnajua ilikuwa ni nini. Sina wakati wa kusimulia jambo hilo lakini nikiwa nimesimama mahali pale, wakati huo kukaanza tu kugeuka kuwa na baridi. Siku hiyo bwana Denton alikuwa yoja, kesho yake nikasema, wajua mpenzi, ningekuwa ni jambo njema kama ningelipata dume mkubwa wa kulungu wa kumpeleka nyumbani. Nikasema tulininihi, eh, ilinibidi eh, kuhifadhi hela hizi, nasi ndio kwanza tufunge ndoa. Nikasema tulipata nyama yetu ya kipupwe kama ningewinda kidogo leo. Basi akasema vema, endelea mbele. Kasema sasa, kukumbuke mimi kama si abada kuwa kwenye misitu hii, alikuwa kama maili ishirini na tano mili si juu milimani, wajua. Naye akasema sijui lolote juu ya jambo hili naye na, akasema kwa hiyo mimi nasema vile. Sasa unakumbuka, ilikuwa miaka miwili iliyopita nilipo waua wale dubu watatu, hiyo ilikuwa mwezi mmoja huko juu ya mlima ule pale. Basi nikasema naam, nitapata ndume mkubwa, Mungu na tutapata ndubu kinu, kisha nikasema tutapata nyama yetu ya kipupwe. Sema hili lisikika nzuri sana, majua nasi tukachuna fosadi na kupata makaa yetu kwa hicho kwa ajili ya kipupwe hicho. Na kwa hiyo basi, mbili akaziuza nami na mida, tukazichukua jioni mmoja, baada ya mimi kutoka kwenye doria yangu. Kwa hiyo basi ni, nikasema vyema, nitaenda nichukue bunduki yangu nitashuka niende huku chini. Yeah, nikasema kuna kungu wengi sana humu ndani, nitampata mmoja nami. Na nikasema unajua, nikasema basi nitampata ndipo. okay. Nikasema vema, nitarudi katika muda mfupi. Okay. Akasema sawa. Kwa so, hiyo nipoanza kwenda, uh, kwa namna fulani, baridi ilikuwa imeanza basi. Yeyote uh, wenu watu wa New Hampshire else... na juu huko New England, mnajua inamaanisha uh, nini wakati ukungu huo unaposhuka, ama popote pale milimani, hujui uko wapi. Hiyo hivyo tu, huwezi kuona mkono wako mbele yako. Kwa hiyo nikashuka nikaenda kupitia kwenye mwanya mdogo, kitu kama hicho, nikashuka ndipo nikaenda upande wa pili wa ule mwinuko mdogo na kupanda juu, nami nikamwona chui. Ndivyo mngemwita hapa katika sehemu hii ya nchi. Sisi tunamwita huko magharibi eh, koga, wao wanamwita kule juu eh, simba wa milimani. Ni mnyama yule yule ni puma, ndivyo alivyo hasa Aka yule yule mwenyewe, urefu wa kama futi tisa, naye ana uzito wa kamarali mia moja hamsini mia mbili Akatoka barabara, nami nikatoa bunduki haraka sana, si haraka vya kutosha kumpiga risasi vema. Nikakimbia juu ya kile kilima nikimfukuza koga huyu, nikiangalia majani alikopitia. Mwajua, niliweza kumsikia alikuwa eh, na miguu mine, nilijua hakuwa mnyama mwenye miguu miwili, miguu yake minne. Nilijua na hakuwa kulungu, maana kulungu hufanya uh, vishindo kwa miguu, naye angeponyoka kwa reshi sana, vile paka uh, wajua, namna hiyo. Naye ndubu huivingirisha miguu yake anapotembea. Kwa hiyo nilijua hapana budi ni koga. Alikuwa nyuma ya gogo, nami sikumwona, so hata ilipopata kumwona uh, kidogo tu amekwisha kwenda. Nikaangalia jinsi alivyofuruga majani, unajua huku juu ya mlima na kushuka chini namna hii, na ameshikua nikiangalia lile wingu linalokuja wakati wote ule, mwejua ule ukungu ukishuka. Nikashika upesi, nikapitia kwenye bonde kubwa, kisha nikashuka, nikaingia kwenye miti mikubwa mno, nikimfuatilia koga huyu. Nikawaza nitampata baada ya kitambo kidogo. Onamali ningekimbia nikipanda mahali palipoinuka na kuangalia kila mahali namna hiyo, na kuchungulia kila mahali nione kama ningeweza kumwona. Ningesikiliza kwa makini sana, kisha ningeshuka, ningeshuka haraka tena. Ungeweza kusikia majani madogo nakigongana mbele yake kabisa, alipokuwa anatoka. Naona alikuwa akigongagonga miti wakati huo, kwamba sikuweza kumfuatilia naona akawa mwerevu akapanda kwenye miti na alikuwa akiruka kutoka kwenye mti mmoja hadi mwingine. Basi alijua nisingeweza kumfuatilia kule, so, nikawaza lo, haiduru basi, nikaanza kupanda yale magenge, ndipo nikanusa harufu ya ndubu, ndubu, mzee ndume hasa. Nikawaza nitampata sasa. Aise, hilo ni wasi ni sawa. Nikanusa harufu tena, ndipo nikaenda mbele kidogo, nami nikaangalia kila namna za ishara na kila kitu. Sikuweza kuona kitu, nageuka nirudi chini, kisha nikashuka, nikarudi upande wa pili wa ule mlima. Ndipo nikaanza kuona kidogo, kuna hali ya ukungu, ukungu inaingia, nami ningenusa ile harufu tena alikuwa hewani mahali fulani, nikisema la. Sasa jambo lilotukia upepo ulikuwa unakuja namna hii, nami nikanusa harufu ya yule ndubu ikija kutoka upande huu chini kule, nami nimevuka hapa sasa, nao upepo unatokea upande huu mwingine. Kwa hiyo inanibidi uh, kurudi mahali liponhusia harufu ya uh, yule ndubu mara ya kwanza na kuichukua kuanzia hapo. Basi nilipokuwa narudi, niliangalia upande wa pili wa yale magenge, nikaona vile vichaka vikisogea. Ndipo nilipofanya hivyo, kitu cheusi kikasogea, nikawaza huyo hapo. Nikaingiza risasi katika bunduki upesi sana, kisha nikasimama kimya. Basi aliposogea, ilikuwa ni ndume mkubwa mno wa kulungu mkubwa mno. Kawaza huyu ndiye niyekuwa nikitaka hasa, kwa vyovyote nikamuua kwa risasi yule kulungu. Nikawaza pena sikuona ilikuwa kuna namna fulani. Mnamo wakati nilipomaliza kumtengeneza eh, ikaangalia e, sifisha mikono yangu na kutayarisha kisu changu, nikakirudisha divo. Nikawaza Mungu asifiwe, asante Bwana Yesu, umenipa nyama yangu ya kipupwe. Mungu asifiwe. Divo nikachukua bunduki yangu, nikawaza nitarudi moja kwa moja kule juu ya magenge haya. Sasa nikasema, angalia, uh, hapa uh, kijana dharuba uh, anakuja, tafadhali nitoke hapa, nirudi kule aliko mida na au wengine uh, uh, sina budi kuharakisha. Nikapanda magenge haraka, nikafungua kabuti langu kubwa nyekundu, na nilikuwa ninakimbia nikielekea juu ya magenge namna hii, ninazunguka, nikawaza jamani, hivi nigeugia wapi? tayari ulikuwa umeshuka together, miti ikaungana, okay. Ikawaza hivi niligeukia wapi? Ni ijua uh, uh, nilikuwa nikienda walikovauja kwenye mlima wa Hariei, lakini ikawa kwamba ilisimama nani likuwa na tukulidasho. Ikawaza nini hapa, nimekwenda kwa nusu saa ama theluthi tatu nami siwezi kuona mahali nilipogeukia. Nikaangalia juu, huyo hapo kulungu wangu ameninginia Nilikuwa mahali pale pale, nikawaza vema, nifanye nini? Vema, nikaondoka tena, nikawaza nitafaulu safari hii. Sikuwa kabisa, ninaangalia niangalia hata hatua ndogo ya mahali, nikaangalia, nikaendelea kutafuta, kutafuta, kutafuta. Haya mawingu yakija, nilijua dhoruba ilikuwa yaja, huku ukungu umeshuka chini, alafu nikaanza kuona, nikawaza nitaenda mbele kidogo itazidi uh, kwenda na kwenda na kwenda na kwenda na kwenda na kwenda, nikawaza na na na na, ajabu hii, nikana, kana uh, kwamba nimekwisha uh, taona mahali hapa kabila. Hapo basi nikaangalia huyo huyu kulungu wangu wananinginea hiyo na alikuwa kwenye nini, waindi wanauita mwendo wa mauti, naona unatembea katika duara, unazunguka na kuzunguka. Kuwa kiongozi mzuri sana sisingeweza kupotea naona kuna kitu nilipaswa kunieleza, habari za mwichoni. Nilijua kila mahali, unaona. Nikaanza tena nikasema, siwezi so, kufanya kosa hili. Ndipo nikarudi tena, nilipanda wale magege, umbali mdogo kidogo, alafu upepo ulikuwa umeanza kufuna karuji kila mahali, ilikuwa kabisa inaelekea usiku nami nilijua ya kwamba mida angekufa usiku huo porini. Hakujua jinsi ya kujishughulikia naye, mbele alikuwa tu na yapata umri wa miaka minne, umri wa miaka mitatu, kitoto kichanga tu. Basi nikawaza wakifanya nini mema. Nilipanda umbali huu, ndipo nikafika mahali penye sehemu tambarare yenye ukungu ndogo. Nikawaza niko mahali fulani tambarare, nami siwezi kuona kitu, pamejaa ukungu Nilikuwa ni ninazunguka sasa. Kwa kawaida ningalijitafutia mahali pakushikilia, kama ningalikuwa pamoja shikilia na mtu fulani nigashikilia na kungoja mpaka dhoruba imekwisha, siku moja ama mbili, kisha nitoke, nikata kipande changu cha kulungu, nikiweke mvungoni mwangu, na niingie nile na nisahau jambo hilo. Aniwezi kufanya jambo hilo, huku mke wako na mtoto mchanga wako kule mwituni wakiangamia. Mnaona? Kwa hiyo nikaanza kufikiri nifanye nini njie, anile, kwa hiyo nikasonga mbele nika kidogo. Basi nikawaza sasa, ngoja nilipovuka, uh, ile bonde la kwanza, upepo ulikuwa unanipiga una usoni, kwa hiyo sinabudi, ilitokea kwa upande huu, sinabudi kuja namna hii, na nilikuwa nikitanga tanga huko chini kabisa kwenye ile miti mirefu sana, bali sikujua nilikokuwa. Nikasema lo, nikaanza kushikwa na wasiwasi, nikawaza ngoja kidogo Nikijaribu kujidanganya huwezi kujidanganya, lala dhamiri la, ile ya ndani inakwambia umekosea. Unajaribu kusema mimi nakoka inaenda kanisani, usijali wewe, ngoja mpaka mauti yakaribie nao utajua ni na tofauti. Dhamiri yako inakwambia kitu fulani, ndani yako kinakwambia umekosea. Naona unajua kama ukifa usingeweza kukutana na Mungu mtakatifu kama ilivyo amwona jana usiku. Hata malaika watakatifu hawana budi kufunika uso wao wapate kusimama mbele zake, wote simamaje bila ya kufunikwa na damu ya Yesu Kristo? Nikawaza lo, nitafaulu. Nikaanza kwenda, ndipo nikapata kutambua kwamba nilikuwa naendelea kusikia kitu fulani, ndipo nikashikwa na wasiwasi. Nikawaza sasa, kama nikifanya hivyo nitachanganyikiwa kawaida. Hizi ndivyo anazofanya mtu aliyepotea, yeye uchanganyikiwa huko mwitini, basi atachukua bunduki you yake, anajua ama aanguke kwenye handaki na kuvunja mguu wake, ndipo hapo atakaa, atafia pale. Ni kazi, nitafanya nini? Kwa hiyo nikaanza kusonga mbele, nikaendelea kusikia kitu fulani kisema, mimi ni msaada hupatikanao wakati wa shida nami nikaendelea tu tembea, nikawaza naam, ninajua ninachanganyikiwa kidogo. Sasa alinasikia sauti ikinena, nami nikaendelea kusonga mbele, upepo nao unavuma. Mwajua, nikawaza sasa, sijapotea. Unajua ulipo, kija una shida gani? Huwezi kupotea, wewe ni mtaji bora sana, huwezi kupotea nikijisivu mwenyewe unajua, nikijidanganya nikiji mwenyewe kabisa. <coughs> huwezi uh, kujidanganya. <coughs> gurudumu ndogo linalozunguka, nikisema kijana umepotea nawe, na na unajua, no. Sijapotea, mbele itakuwa sawa, nitafuta njia yangu ya kutokea. Mambo yakaanza kubalika, upepo ukakaribia, theluji ikaanza uruka, ile theluji ndogo kama unga tunaita inayotema chini ndipo niliwazia habari za mke wangu na mtoto mchanga. Mimi si nikawaza, oh jamani, nikasikia jambo hilo tena. Kasema mimi ni msaada kupatikanao wakati wa shida. Uh, hivi nilikuwa mhudumu wa ijili wakati huo, nikihubiri papa hapa maskahini. so, uh, so, iyo nikawaza vyema, nifanye nini? Ikasimama, nikaangalia kila mahali na ukungu ulikuwa umeshuka sasa basi hakuna kitu kingeweza kufanyika wakati well, huo kwa ni kwaza lo, nifanye nini bwana? Mimi sistahili kuishi, nimejitumaini kupitia kiasi. Ilifikiri nilikuwa mwindaji mbali, si mwindaji mwinduk, ndaima nimemtumaini piga bunduki na rekodi kule na mfupi. Mimi ni mbaya sana mbali, ndaima nimemtumaini yeye Shika bunduki mimi si kulenga mbali, ameniruhusu nivunje rekodi za ulimwengu. Kwa hiyo naona kumpiga kulungu risasi umbali wa yadi mia saba mia nane na bunduki pale iliyowaua wanyama thelathini na watano bila kukosa risasi, nayo soma tu jambo hilo mahali popote ukiweza. Unaona, si mimi, ni yeye, nimemtumaini mimi. Hapo nikawaza nifanye nini Nifanye nini? Nikasidi iyo kasidi, karibia karibu zaidi. Mimi ni msaada upatikanao wakati wa shida, msaada upatikanao hivi. Hiyo anena nami ni Mungu. Nikatoa kofia yangu, nilikuwa nimevaa kofia yangu ya doria iliyozungushiwa akitambaa chekundu, nikaiweka chini, katoa koti langu, lilikuwa limelowa maji, nikaweka koti langu chini, nikaengemeza bunduki yangu mtini, nikasema Baba mbinguni, sasa ninaanza kuchanganyikiwa In inasikia sauti tena nami huyo ni true. Wewe ikasema Bwana, itakiri kwako ya kwamba mimi si mwindaji mimi, uh, si mwindaji si, siwezi kupata njia yangu uh, kutokea, mbona budi kunisaidia mimi. Sistahili kuishi na kufanya mambo ambayo nimefanya, kuingia hapa na kufikiri nilijua mengi sana kuhusu jambo hilo hata nisingeweza kupotea. Ninakuhitaji wewe Bwana. Mke wangu ni mwanamke mzuri mtoto wangu mchanga, mvulana wangu mdogo. Mama yake amekusha aga dunia, naye anajaribu kumlea kama mamaye, nami ndiyo kwanza nimuoe. Najupu hapa, mtoto mchanga kule mwituni. Watu wawili watakufa usiku wa leo, upepo huo, joto itashuka chini kama eh, nyuzi eh, joto kumi chini ya eh, sifuri na hata jua jinsi ya kuishi, watakufa usiku wa leo. Usiwaache wape Mungu vilike kwao ili kwamba niweze kuona kwamba hawatakufa. Nimepotea, nimepotea Mungu, siwezi si kupata njia yangu ya kutokea. Tafadhali nisaidie, nisamee kwa ajili ya mwendo wangu mwenyewe wa ubinafsi. Siwezi kutenda kitu chochote bila wewe. Wewe ndiwe kiongozi wangu, nisaidie Bwana, sema amina. Kwa kisambaa changu koti langu nikalichukua, eh, eh, nikavaa kufia eh, yangu tena ni, eh, kachukua bunduki yangu, kasema sasa nitajiandaa, niende vizuri nijuavyo, kwenda nijuavyo mimi, nami nitaenda moja upande mmoja, maana ninatembea kuzunguka zunguka kwenye duara mahali fulani, sijui ni wapi bali nitaenda jinsi unavyoniambia Bwana wangu, kiongozi wangu. Nikaanza kwenda hivi, nikasema hii ndio, nami sina abudi kujifanya niamini jambo hilo ninaelekea upande huu, inaenda moja kwa moja upande huu, sitabadili ninaelekea upande huu. Ninajua niko sawa, nitaelekea upande huu. Aa, ningalienda upande ule, ningalielekea Kanada. Naona pole kidogo uh, tu. Nikasikia kitu, kitu fulani kiguza begani mwangu, mkono ulioshikika kama mkono wa mwanadamu. Upesi sana hata nikageuka kuangalia, hapako kuna mtu aliyesimama pale. Nikawaza hicho kilikuwa ni nini. Hii hapa Biblia imewekwa hapa mbele yangu, Mungu kiongozi wangu na hakimu wangu anasimama hapa. Nikaangalia tu juu moja kwa moja upande huu, ukungu huo ndiyo kwanza urudi nyuma, hata niliweza kuona ule mnara kwenye mlima Harukeini nikienda moja kwa moja mbali nao, kulingana na uwezo wangu wote kuinda. Nilikuwa nikienda mbali nao, kukizidi kuchwa kabisa jioni, wakati huo ikageuka upesi sana Nikijiongoza namna hii nikashika kuviya yangu eh, nikainua mikono yangu, nikasema, niongoze Mungu, wewe ndiwe kiongozi wangu. Nikaanza ilibidi kwenda wacakumuja juu ya magenge na kila kitu, kufika mahali pale, huku kunazidi kuwa usiku lipo ngiza. Nikaingia kulungu walikuwa wanaluka mbele yangu na kila kitu. Nisingefikiri juu ya jambo lolote ila kujishikilia upande mmoja moja kwa moja, moja kupanda mlima huu namiyaiokama ningeweza kufika kwenye ule mnara mimi mimi na bwana Denton tulisaidia uh, kuweka zile nya, nyaya za simu kwenye msimu huo wa kuchanua majani. Tuliweka hizo nyaya za simu kutoka mlima Harkey huko moja mpaka kule chini kama maili tatu u nusu ama maili nne moja kwa moja hadi kwenye kambi nayo ilitilimkia kwenye mkondo mdogo, lakini theluji ikiwa kule juu, usingeweza kuona ule mkondo. Unaona, huku upepo unavuma na kila kitu kilikuwa giza na upepo mkali wa theluji na unavuma, usingeweza kujua ulipokuwa nam. Jambo pekee nililojua la kufanya baada ya kuangiza namzi kujua inajua nilikuwa nikielekea upande mmoja na moja kwa moja kupandisha mlimani maana nipaswa kupanda mlima, na ule mnara ulikaa moja kwa moja juu ya ule mlima, na nilikuwa na kama maili sita kuufikia. Habuwasia tu ukungu ule ulipoondoka, maili sita, shimo moja tu, hata ningeweza kuuona. Halafu mimi ningebeba bunduki yangu kwenye mkono huu na niuinue mkono huu, huju, maana nimeupigilia msumari ule ule waya kwenye miti namna hiyo, ukishuka chini zile nyaya za simu zinazoelekea kwenye kile e, kibanda, ili apate kuzungumza na mkewe kisha apige simu kutoka hapo au kutoka mlimani, na nilikuwa ninaenda kumsaidia. Uh, kuitoa mwishoni mwa mwaka huo hasa ni kuwa nimeuinua mkono wangu namna hii, nikisema ee, Mungu ni jalie niuguze wala huo, nikatembea nao wa mkono wangu, ungeuma sana, ungechoka. Ilikuwa kuwa vigumu uh, kwangu kushikilia nami eh, na ninge nami ingenibidi kuweka chini kisha ningebadilisha uh, ni... ile bunduki na kuiweka kwenye huo, nirudi nyuma hatua chache, ili kwamba niwe na hakika sitaukosa, kisha niinue mkono wangu juu, nianze kutembea na kutembea. Kulikuwa kunazidi kuchwa kiza, upepo unavuma, lo, ningeshika ta upesi, ningesema ndio huo, la no, sio huo. Oh? yeah. Lo, hiyo uh, inatoa isi, usiache itoe sauti isiyojulikana, ah, sipo kidogo. Ilipokuwa tayari tu kukata tamaa, mkono wangu kaguza kitu fulani. Lo, jamani, nimekuisha patikana ilipokuwa nimepotea. Nikashikilia waya huo, kaangusha ile bunduki moja kwa moja chini, nikatoa kofia yangu kichwani mwangu, nami nikasimama pale. Nikasema ee, Mungu, nikujisikia kwa namna gani patikana unapopotea. Nikasema moja kwa moja hadi mwisho mwa waya way. Huu sitaachilia kamwe, utaushikilia waya huu way way. Way, utaniongoza moja kwa moja hata mahali waliko wote inaowapenda sana hapa duniani, moja kwa moja kule. Mke wangu na mtoto wa mchanga uh, wameshikwa na wasiwasi sana, hajui eh, niliku hawajui jinsi ya kuwasha moto, hawajui la kufanya, huku pepo zinavuma na matawi yakirushwa ya rushwa na kuanguka kutoka mitini. Nisingedhubutu kwa kuachilia waya huo nilioshikilia waya huo, hata ukaniongoza mmoja walipokuwa wote niliowapenda sana duniani. Hilo ilikuwa ni tukio la kutisha na tukio kubwa kwangu, kwa akuona njia ya kutokea mbali. Hilo halikuwa nusu yake. Siku moja nilikuwa nimepotea dhambini. Nilihudhuria kanisa baada ya kanisa, nikijaribu kupata kitu fulani. Nilienda kwa Sabato, akaniambia, shika Sabato, acha kula nyama. Nikaenda kwenye kanisa la Kibatisi, Kanisa la Kwanza la Kibatisi, akasema, simama tu waambie ya kwamba unamwamini Yesu Kristo mwana wa Mungu nami nitakubatiza, hivyo tu Akwepo na kitu uko nje kwenye kibanda kile ukosha makaa. Niliinua mkono, niliinua mikono yangu juu, nikashika kitu fulani, ama hebu niseme kitu fulani kilinishika. Ilikuwa ni ile kamba ya uhai, ile kiongozi, naye ameniongoza salama mbali. huu sitaondoa mkono wangu wenye waya huo, namwinulia yeye mikono yangu. Hebu kanuni za imani, madhehebu yafanye lolote itakalo. Mimi inajishikilia kwa yule kiongozi, kwa yote yaliyopanda kuwa duniani na yote yaliyoko mbinguni, yote yaliyo ya dhamani kwangu yako kwenye mwisho wa Wayahudi. Yeye amenileta umbali, usalama, atamtumainia uh, kwingine kote. Atakapokuja Roho Mtakatifu atawaongoza na kuwaelekeza kwenye ninii, hii yote ni marafiki. Huyo amenileta moja kwa moja nilipo leo amenifanya nilivyo mimi, inaweza kumujilisha kwenu kwa furaha. Ndiye kiongozi pekee inayojua habari zake kwa hapa duniani ama huko juu. Eye ndiye kiongozi wangu inapokwenda kuwinda, eye ndiye kiongozi wangu inapokwenda kuvua samaki, eye ndiye kiongozi wangu inapozungumza na mtu fulani, eye ndiye kiongozi wangu inapohubiri, eye ndiye ina kiongozi wangu inapolala. Anapofikia kufa, yeye atakuwa amesimama pale mtoni Ataniongoza nivuke, sitaogopa mbaya, kwa maana wewe pamoja nami, gongo lako na pingo yako vitanirudi na kuniongoza nivuke ule mto. Na tuombe. Baba wa mbinguni, nashukuru sana kwa ajili ya yule kiongozi yule ambaye ananiongoza mimi Lo, wakati mwingine Baba, siwezi kumsikia karibu nami. Ninaogopa, inamtaka awe karibu nami, kwa maana sijui wakati gani nitakapo akimbilia mtoni. Ninamtaka awe karibu nami, usiniache kamwe Bwana. Siwezi kuzungumza, siwezi kuhubiri, siwezi kuwinda mituni, siwezi kuvua samaki kingoni, siwezi kuendesha matoka yangu Hakuna jambo naloweza kufanya bila wewe. Wewe ndiye kiongozi wangu. Jinsi nilivyo na furaha kuniambia kusanyiko hili usiku leo, jinsi ambavyo wewe umeniongoza katika mambo hayo yote, jinsi ambavyo umeniongoza. Nilikuwa ninawazia juzijuzi, si zaidi ya miaka michache iliyopita, nikisimama hapa chini mtaani, na kwa kuwa jamaa yangu ilikuwa imefanya makosa, hakuna mtu akalizungumza nami na kiu ya ushirika, hakuna mtu, no, aliyetaka uhusiano, no, wote nami wa walisema bake ni muuza chang'aa, kwa hiyo hakuna mtu angezungumza, no, no, no, no, no. Nami nami nawapete watu bali siku moja nipoushika ule waya. Sasa nafikiri, Bwana sina budi kujificha na kwenda nyikani nipate kupumzika kidogo. Ni nini kilifanya jambo hilo? sio maarufu wa mtu, si elimu, sina yoyote mbali ilikuwa ni wewe Bwana, wewe Bwana umenijalia kupiga shabaha, umenijalia kushika samaki wakubwa, kwa maana ulijua nilitaka kufanya jambo hilo. Umenipa akina baba na akina mama, umenipa ndugu na dada, umenipa afya yangu, umenipa mke, umenipa familia. Wewe ndiye kiongozi wangu, Bwana jalie niushike mkono wako, usiache kamwe niwachilie. Kwa mkono mmoja kuchoka, nitabadilisha tu mikono nisaidie Bwana. Basi sasa, jalia kila mmoja hapa ashike kamba iyoyo ya uhai. Bwana bu, uh, Roho Mtakatifu ambaye ndiye uzima wetu mtoa uzima pia ajalia atuongoze sote kwenye ile nchi yenye furaha huko ngambo, ambako msumbuko ya maisha yamekwisha na, na akazi ya duniani imemalizika halafu hakutakuweko na uzee tena, kuna watu wanyonge, hakuna usiku wenye uchovu tena, hakuna tena kulia na kuomba, hakuna tena wito wa, ma wa madhabahuni. Lakini tutakuwa vijana kule milele, maradhi na huzuni havitakuweko tena, ha-hakutakuwa na dhambi tena, nasi tutaishi katika haki ya Mungu katika nyakati zote zijazo, katika umilele usio na mwisho. Tujalie Baba basi sasa Baba, kama kuna mmoja hapa usiku huu ambaye hajashikilia kwenye kamba hiyo ya uhai, jalia waipate sasa hivi. Pia ajalia Roho Mtakatifu ambaye ametuongoza namiweza kusema kutoka mayoni mwangu huku mkono wangu ukiwa juu ya neno lako. Yeye daima amekuwa sahihi, mimi nimekosea mara nyingi, lakini yeye yuko sahihi. Naomba kwamba akaya nami Bwana. Naomba kwamba anikae e, pamoja naye na naomba wengine humo ndani ambao hawamjui yeye usiku leo, naomba waushike mkono wake usibadilika, ili kwamba wapate kuongozwa njiani. Na siku moja tunashuka kuja mtoni tutakuwa na ukungu asubuhi hiyo, pia ari ya kale itakuwa inavuma, ule Yordani wa kale huku mawimbi yakipiga, mauti yakitusonga, uwai ututoke, lakini Mungu, si- sitaogopa. Nilimaliza jambo hilo zamani sana. Ninataka tu kuitoa ile chepeo kama shujaa wa vita, nigeuke niangalie nyuma kote kote njiani, nione mali ile kamba iliponiongoza mnyononyika yote ilipopitia na kila sehemu yenye miiba na kila lundo la bawe ilipochubuliwa, lakini nikiushikilia ule waya kama ulivyosema wewe. Mshairi ndiye aliyesema, wengine walipitia majini na wengine kwenye mafuriko, wengine kupitia kwenye majaribu makuu, lakini wote walipitia kwenye ile damu nami nataka kuuchukua huu ule upanga wa kale hapa ambao umenilinda kote njiani na kuurudisha kwenye ala yake. nipasa sauti, Baba, tumaile mashua ng'ambo ya pili asubuhi ya leo, na naaja nyumbani. Utakuwa pale, Bwana. Uliahidi jambo hilo, uwezi kushindwa. Bariki kila moja aliyeko hapa sasa, na iwapo hawajui jinsi ya kushikilia kamba hii wala hawajaiguza naomba mikono mitakatifu iinuliwe sasa mikono yenye haja mikono yenye shauku na iguze ile kamba ambayo wai itakayowaongoza mahali mioyo yao inapotamani amani kamilivu na ridhaa raha katika kristo huku vichwa vyetu vimeinamishwa kungekuwa na mikono ambayo ingeinuliwa na kusema nijalie ushike mkono wangu loo no, mungu awabariki Wakati njia inaanza kuchosha Bwana wadhamani we karibu, wakati maisha yangu wrong. karibu yamekwisha mtoni, mtisimama, iongoze miguu yangu, ushike mkono wangu, ushike mkono wangu, Bwana wadhamani uniongoze. A nyingine akaweza kuinua mkono wake aseme, Bwana nataka kusikia ule mguzo wa kamba ya uhai usiku wa leo nataka kujisikia kwamba Kristo amenisamehe dhambi zangu, nami nataka kuwa kiumbe kipya tangu sasa na kuendelea. Mungu akubariki wewe. Na mwingine akasema, jalia nikuguse wewe Bwana, hebu nijipoteze. Mungu akubariki dada. Hebu nijipoteze ndipo, eh, nijipate Bwana katika wewe. Mungu akubariki pia. Mungu akubariki wewe, hiyo ni wa, ni kweli. Jalia nijipoteze Bwana, jalia nisahau. Mungu akubariki ndugu, ebu mimi. Mungu akubariki dada, ebu mimi nipoteze maarifa yangu yote. Mungu akubariki dada, usitegemee mipango ya kujitengenezea, mfuate kiongozi, atakuongoza akuingize katika kweli yote. Niongoze Bwana Yesu niongoze. Mungu akubariki nyuma kule. Lo no, kuna mikono mingi iliyoinuliwa izitaka wokovu. Basi wakati sisi madhabahu hapa, hauwezi kutoa wito wa madhabahuni, kwa maana watu wameketi kila mahali juu yake, lakini yeye yuko papo hapo. Unajua vizuri kabisa ulipoinua mkono wako kitu fulani kilitukia moyoni mwako Si alisema yeye ayasikia maneno yangu akamwamini yeye aliyenipeleka ana uzima wa milele? Namaanisha jambo hilo. Basi kuna kidimbu hapa ojaa maji, kutakuweko na wakati mwingi kwa ajili ya ubatizo. Na tuombe. Baba yetu wa mbinguni, ujumbe huu uliovunjika avunjika usiku wa leo kupitia sauti iliyopelea, hapana budi roho mtakatifu alitoka kaenda bahali fulani Alienda mahali alipokusudiwa. Na wako wengi, Bwana, usiku wa leo kama kumi na watano ama ishirini waliinua mikono yao ya kwamba wao wanataka kiongozi, wanaibua ya kwamba wanajaribu kujidanganya wenyewe, ao wanajaribu kusema mimi ni sawa, lakini kule chini kabisa wanajua wao hawako sawa, na wanataka kusikia Bwana wao, wanamtaka kiongozi, wanataka kujiandikisha, hujai kama A Wa wanataka kujiandikisha kwa ajili ya safari hii. Hawajui jinsi ya kufika kule, hakuna anayejua jinsi ya kuwapeleka kule, ni wewe peke yako. Hawa wanakuja kwa ajili ya kiongozi aliyotolewa na Mungu. Roho Mtakatifu ameinua mikono yao, e, Roho Mtakatifu na kiongozi, shuka juu yao, samehe kila dhambi, wasamehe makosa yao wachukuwe uwaingize katika mwili wa Kristo usiku wa leo, mahali ambapo wanaweza kusikia mkondo wa Mungu wakusisilika kupitia kwenye huo waya ambao utawaongoza washuke akwenda Jordani, kisha wauvuke Jordani waingie kwenye nchi ya ahadi yaviwawavuate walikumoja nyuma ya neno neno lilisema, tubuni, halafu mkabatizwa katika jina la Yesu Kristo. Jalia wasijaribu njia nyingine. Jalia wafuata wuna kumoja nyuma ya neno, kwa kuwa yeye ndiye atakayeongoza hizo hizo. Ndizo hatua za kupanda mpaka tunapoweza kumshika yule kiongozi. Jalia hilo, Bwana. Naomba wawe wako wako, mikononi mwako sasa, kama tunzo. Hakuna mtu anayeweza kuwatoa ku inaamini ya kwamba utawachukua kama watu waliookoka. Inaamini ya kwamba wao waliinua mikono yao, uh, wasingeweza kufanya uh, chambo hilo wenyewe isipokuwa kitu fulani kilinena nao. Huyo alikuwa ni wewe, ewe Roho Mtakatifu na kiongozi wao. Wanaona ile saa ikikaribia, ukungu unakuja juu ya nchi, kanuni kuu za imani na na kadhalika, inaungana pamoja na kanisa, yanaungana yakikusanyika pamoja pia ee eh, Mungu, jinsi wanavyojaribu kusema wote wale wana jambo la kigeni, hawana budi kuondoka hapa, waende huko Alaska. Mambo haya yote yanayotisha si jambo jipya kwetu. Yule kiongozi mkuu ametuonyesha jambo hilo katika njia ya Neno, tunapitia tu sehemu hiyo yake. Baba Mungu, unena nao usiku leo, nami nakupa wewe hao kama tunzo la neno katika jina la Yesu. Naam. Hapa kwenye dawati Baba, kuna leso za wagonjwa, watoto fulani wachanga, labda mama fulani, ndada fulani, ndugu fulani, hata vipini vidogo vya nywele vimechomekwa kwa kwazo, na sasa ninavishikilia juu karibu nami. Naam, tunafundishwa katika Biblia ya kwamba walichukua kutoka kwenye mwili wa Paulo leso na Aproni, na wagonjwa waliponywa, pepo wachafu wakawatoka watu. Sasa tunatambua Bwana ya kwamba Paulo alikuwa mwanadamu, alikuwa mwanadamu tu, lakini ilikuwa ni ule upako wa Roho Mtakatifu uliokuwa juu yake, ambao ulizibariki zile leso na imani waliokuwa nayo hawa watu, ya kwamba yeye alikuwa mtume wako. Sasa Paulo ameniwa kwetu mbali, si yule kiongozi, yeye jungani hapa pia. Mungu, naomba ya kwamba utazibariki leso hizi, na jalia yule kiongozi awaongoze kwenye mahali pale kule kujisalimisha kabisa. Tunaambea tena ya kwamba wakati Israeli walipokuwa wakimfuata kiongozi wao, nao wakafika moja kwa moja kule Jordan, moja kwa moja hasa kwenye bahari ya Shamu wakiwa katika wajibu wao kabisa, walisimamishwa. Ndipo kiongozi akawaongoza kule chini, ati nini? Kuonyesha utukufu wake. Basi wakati uh, matumaini yote yamekuisha, ndipo Mungu aliangalia chini kupitia ile nguzo ya moto, na hata masikini bahari ya chumvi ikaogopa na kurudi nyuma, ndipo njia ikafanywa, ili Israeli waipitie kwenda kwenye nchi ya ahadi. Kweli Bwana, wewe ungali Mungu, yeye ye yule. Watu wao labda ni Kristo, labda wako moja kwa moja kwenye wajibu wao, mbali wameletwa kwenye mahali hapa pembeni ambapo maradhi yamewakaba. Angalia chini kupitia damu ya Bwana Yesu, usikuwa leo ibilisi huyo aogope, atarudi nyuma na watoto wako watavuka, waingie kwenye ahadi ya avya nzuri Iyadiya Baba, nazituma kutoka kwenye mwili wangu hadi kwenye mwili yao katika jina la Yesu Kristo. Naliinua kusanyiko hili mbele yako kwa imani na wachukua kwa moja hata kwenye madhabahu yenye uchukufu ya Mungu kule juu mbinguni, kwa kila shauku ya marabi, chochote walichonacho ambacho si sawa, chochote kilicho kibaya katika maisha yao popote pale. Mungu, wasafishe wafanye wawe wako Waponye Baba na nguvu hizo mfufu wa Yesu kutoka kaburini ziwishe miili yao yanayopatikana na mauti Christians na iwaf... iwafanye viumbe wapya katika Kristo, wape afya njema na nguvu, wapate kukutumikia. Nikumbuke Bwana, mimi ni e, mtumishi wako, you know, nisaidie nikisimama, ni nikiwa ninahitaji maombi na minaomba ya kwamba Roho Mtakatifu atatuongoza na leaders. Kututumia na kutuongoza hata siku ile tutakapomwona Yesu Kristo uso kwa uso, katika kule kuja kwake kwenye utukufu, tutakapo mlaki hewani, katika kunyakuliwa. Katika jina la Kristo tunaomba, amina. Naam, kama hampenda ninyi kwa ninyi ambao mumeonana, mtampenda je, yeye ambaye hamjamuona? Basi unapoimba, nampenda hebu, tumpe mkono wa upendo jirani yetu kwa furaha sana. Kwa ajili ya wimbo mzuri, mngetaka kusikia? Mmoja nasikia tuna, hatuna mshiriki kiongozi wa nyimbo hapa, kutoka Indianapolis. Ninaamini yeye uimba kwenye masikani ya Kedo. Hiyo ni kweli? Sema bwana, hapo ndipo mahali pake, kwenye masikani ya Kedo. Wangapi wanamkumbuka hii owadi Kedo low jamani, Mungu na ipera nafsi yake ya zamani tege, mwimbaji wa angani, mwanamke niliyependa kumsikia akiimba vizuri kuliko karibu mtu yeyote niliyewahi kumsikia akimba aki maishani mwangu. Alikuwa ni mbi Kedo akimba. Kabla hujaondoka chumbani mwako asubuhi ya leo, ulikumbuka akuomba katika jina la Kristo mwokozi wetu kama ngao leo. Moja kwa moja upande wa pili wa ba barabara ba ba pale, asubuhi moja katika kibanda kidogo cha kale chenye vyumba viwili <inaudible> niliamka ilikuwa ninaingia nikawashe moto jiko alinge wake, nami nikajaribu kuwasha, ndipo upepo ukashuka ukazima kitu hicho usoni mwangu. Na kulikuwa hakuna baridi, nami nilikuwa karibu nimeganda kwa baridi, na umaanda kila mahali sakafuni na miguu mitupu nikiji, nikijaribu kuliwasha jiko uh, hili la kale la bati lenye bomba ndogo la jiko nami nini? Nili, nili, hitu mimi na Mida tulikuwa ndio kwanza tufunge ndoa hivi karibuni, na nilikuwa najaribu kuni, zile za kale zilikuwa zimelowa maji na hazinge, hazingeungua. Nami nilikuwa nimeketi pale nikawaza: lo, jamani Nitajaribu hilo tena nibidi kwenda kazini huko, ninapulizia ile like jiko la kale namna hiyo. Ndipo nikanyosha mkono wa like wangu, nikafungulia redio, naye akaanza kuimba, kabla hujaondoka chumbani mwako asubuhi hii ulikumbuka kuomba. Nilianguka tu sakafuni, katika jina like la Kristo Mwokozi wetu kama ngao leo, loji zinavyopenda kumsikia mwanamke huyo nitakapovuka ule mtu a siku moja, ninaamini nitamsikia bi kedo ameka ukule jua ndaima. Nimefanya miadi upande u wa mtu kuna ule mtu usiokauka unajua, mtu wa uzima na upande wa pili wa mtu kuna kwaya ya malaika inayoimba usikuu, maana hakuna usiku kule no, wanaimba the siku nzima. Mnaona, nitajipatia mahali na naniketi tu kitako na kuisikiliza nami nitamsikia bii chelo kule akimba. Mungu ambariki ndugu yetu. Nisahau jina lake ni jina gani? ndugu ndugu Nedi walman atawaimbia sasa. Ndugu walman atunafurahi, kuwa pamoja nawe usiku huu.